Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Karibu, karibu karibu, karibu katika VOA Express. Msikilizaji, kama ulivyosikia, basi mambo ni mazuri kweli kweli hapa Washington, tuko tayari kabisa kuletea vitu vizito vizito, ikiwa ni Jumatatu nyingine, Januari 8, 2024 ndani ya nyumba ya studio nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, na mimi naitwa BMJ Murithi, tuko hapa tuko upande wa pili naye Patrick, pamoja pia na dada yetu hapa Aida Isa anasukuma mambo ya mitambo. Tuko chonjo kabisa, ikiwa Jumatatu, kama unavyosikia, sauti zetu zinatoka eh, kwa stirio, eh, kwa sababu yale tumekuandalia msikilizaji ni chungu nzima, ikiwa ni pamoja na kule barazani ambako tunakuuliza michuano ya Afcone iko karibu kuanza wiki ijayo jumatatu tarehe kumi na tano. Je, umeridhika na maandalizi ya timu ya taifa Ala Tanzania katika michuano hiyo. Tutasikia yale mnayoyasema tayari, naona wameanza kujaza mambo huko kwenye mitandao sand Shomari. E, bila shaka mambo ni mengi kwelikweli, msikilizaji, tutakuletea vitu hivyo. Basi bila kusahau, kwenye kipindi hiki kuna masuala mengi yanaendelea, tutaangalia pia katika swali la leo, tutaangalia pia mambo ya barazani, yale ambayo yanajiri vilevile, kusahau yale yanayojiri kwenye mitandao ya kijamii mm -hmm. na vilevile kuna mengine huko kwenye mituzo mbalimbali ambayo zimeendelea Tutayamulika bila kuacha kabisa habari za dunia na mambo kem kem. BMJ pia umesema unamulika vitu vingine vya elimu, leo elimu bila shaka, lakini pia katika swali la leo tuliuliza maoni yako kuhusu kuachiliwa kwa mwanariadha wa Afrika Kusini Oscar Pistorius. Naona mnaendelea kuandika, endelea pale mwisho eh, muda ukiruhusu tutayaangalia kwa kina zaidi yale ambayo mnayasema na kusikiza BMJ, ulikuwa niambia kitu. Nilikuwa nasema kwamba nafikiri niende moja kwa moja kwenye ripoti uh, inayohusu mambo ya elimu uh, uh, kwanza nafahamishwa na mwelekezi na wetu kwamba tutaanzia Eh, huko uliko Sandi Shomari, bila shaka BMJ, mimi niko standby kuangalia huku niliko mimi, namulika huko upande wa Tanzania, ambapo kama tunafahamu, baraza la mitihani la taifa la Tanzania huko limetangaza matokeo ya wanafunzi wa kidato cha pili na darasa la nne, huku wakitoa kwamba wamefuta matokeo ya wanafunzi wapatao 206 na haya ma ya matokeo yamefuta kwa sababu ya wanafunzi hawa baadhi yao waliandika matusi na wengine walifanya udanganyifu huku 741 akatajwa kwamba watarudia mitihani ya yao, lakini asilimia 85 kuanzia daraja la kwanza hadi la nne wanaambiwa kwamba hawa wamefanikiwa eh, kupata mafanikio. Basi ni naye hapa, eh, tuungane naye mkurugenzi wa taasisi isiyo ya kiserikali Haki Elimu kule nchini Tanzania. Eh, yeye atatueleza kwa kirefu zaidi pengine masuala haya kwa upande wake ameyapokea vipi? Eh, mkurugenzi Kalage, karibu sana. Sauti ya Amerika, John Kalage, kama unanisikia, karibu sana kwenye VOA Express. Asante sana, sande Shomari. Bila shaka, mkurugenzi, uh, wewe unafahamu masuala haya ya elimu ukiwa ni mdau mkubwa wa elimu nchini Tanzania, pengine haya iliyotangazwa hii leo kwa upande wako, ukiangalia matokeo haya ulivyoyaona mwaka huu na mwaka uliopita, umeyapokea vipi? Um, tumeapokea kwa uzuri uh, pamoja na kwamba bado ziko changamoto tunazoziona, kwa sababu uh, ukiangalia kiwango cha ufaulu kwenye tathmini ya darasa la nne kimeongezeka angalau kwa uh, asilimia sifuri nukta nne takriban uh, lakini pia unaona kwenye kidato cha pili ufaulu nao umeongezeka kwa asilimia sifuri nukta moja tatu. Sasa hiyo ni upande ambao unaweza ukasema ni positive side, tunafurahi kuona yameongezeka, lakini yako mambo ambayo tunafikiri kwamba yanatupa kufikiri zaidi na kufanyia kazi zaidi. E, kwa mfano ukiangalia kwenye kwanza ustahili wa wanafunzi waliofanya mtihani wa kidat wa darasa la nne unaona idadi ya wasichana ni kubwa kuliko idadi ya wavulana wasichana ni takriban asilimia hamsini na moja na wavulana ni asilimia arobaini na tisa. Lakini ukienda kwenye matokeo unaona kwamba ufaulu wa wasichana umekuwa ni mkubwa uh, kuliko wavulana ambao ni asilimia hamsini na tatu uh, na wavulana ni arobaini na saba. Sasa ukialinganisha na mwaka uliopita, haya darasa la nne unaendelea kuona kwamba wavulana, idadi ya wavulana wanaosajiliwa kufanya mtihani lakini pia hata na ufaulu wao e, umeendelea kushuka. Of course, kwa upande mmoja tunaweza tukajivunia juu ya jitihada ambazo zimewekwa kumfanya mtoto wa kike na jamii thamini elimu ya mtoto wa kike, lakini uh, ninafikiri kwamba jitihada zetu hizi hazipaswi kuwa at the expense ya watoto wa kiume, kwa sababu uh, ukiona mwelekeo ni huu. Sasa tunajiuliza je, tunakubaliana na watoto wa kiume kuendelea kufanya vibaya? Tungependa kuona watoto wote wanafanya vizuri kwenye matokeo ya mitihani mbalimbali mbali. Sasa nimeangalia mfano wa, wa, kidato, wa darasa la nne. mm -hmm. Lakini ukienda ukidato cha cha cha cha cha, cha, cha, cha pili, unaona mm. Usajili uh, wa, ufaulu wa watoto wakio Nakupata vizuri. Nakupata, endelea. Nakupata vizuri. Aa, mm. Yes. Unaona uh, idadi ya watoto, ufaulu wa watoto wa kiume hapa umekuwa ni bora kuliko wa watoto wa kike uh, lakini hata hivyo umepanda ukilinganisha na miaka iliyopita, lakini liko jambo ambalo tunahitaji tulitazame sana hapa mm. kwa mfano, uh, ubo ukiangalia ubora wa ufaulu watoto laki moja na tisini mbili elfu mia sita thelathini na tatu sawa na asilimia ishirini na nane tu ndio ambao wamefaulu kwa daraja la kwanza, la pili na la tatu. Kwa hiyo takribani asilimia sabini ya watoto wamepata daraja la nne na sifuri. Sasa huu ni ufaulu hafifu. Kwa hiyo pamoja na kwamba tunajivunia kuna asilimia ndogo ya kupanda kwa ufaulu, lakini uh, ukiangalia kwa asilimia kubwa watoto hawakufanya vizuri, na kama walimu, wazazi na watoto wenyewe hawataka jitihada za makusudi, hawa watoto watakapofika kidato cha nne tunaweza tukashuhudia anguko kubwa sana. Uh, kwenye matu, matokeo ya mtihani wa kidato cha nne. Lakini pia jambo yeah, lingine ambalo linatufikirisha hapa, yako masomo mm-hmm, ambayo ni ya msingi sana. Angalia masomo ya kemia, fizikia pamoja na na, na hisabati, ufaulu uko chini sana kwa katika haya masomo matatu, hakuna somo ambalo ufaulu umezidi asilimia arobaini. Sa ufaulu wa juu sana asilimia thelathini na tisa nukta mbili nne. Kwa hiyo inaonyesha kwamba kuna changamoto kubwa hapo, mkurugenzi. Ni kushukuru sana nam, nasema mkurugenzi, inaonekana hapo kwenye masomo ya sayansi bado kuna changamoto kubwa lakini bila shaka na niseme tu hivi mkurugenzi, kwamba nakushukuru sana kwa sababu muda wetu sio mwingi. Nikushukuru sana sana kuweza kuzungumza na VOA Express kutoka Washington, kutoka mjini Dar es Salaam Tanzania. Huyo ni mkurugenzi wa taasisi ya kiserikali Haki Elimu akizungumza na Sauti ya Amerika. Basi BMJ moja kwa moja tusonge mbele hapa, na naona moja kwa moja tupate kibao chake kitu hicho chake bien ya msikilizaji na true love akisindikiza taratibu kwenye VOA Express, na moja kwa moja hii inatupeleka sehemu ya pili. Namwona BMJ yuko standby, bila shaka bila shaka, tunakwenda mpaka nchini Kenya, ikiwa kwamba mada za leo tunazozungumza ni kama tulikuwa tumejiandaa, kwa sababu tunazungumza kuhusu elimu. Ni siku ambapo eh, matokeo ya, ya, ya mitihani katika Uh, shule za sekondari yametolewa huko Kenya, na ni siku kama kawaida, watu uh, wazazi, wanafunzi na kadhalika na wadau mbalimbali, huwa wanasherehekea ama eh, kukasirishwa na matokeo eh, ikitegemea mtu alivyofanya eh, lakini bila shaka wale wanaofurahi za zaidi ni wale ambao wamefuzu kuingia eh, katika vyuo vikuu lakini kando na hayo au kitu ambacho kinauiana na, na stori hiyo ni kwamba katika juhudi za kuwawezesha wanafunzi wengi huko nchini Kenya kusomea masomo ama taaluma ambazo wanazipenda katika vyuo vya elimu ya juu, wanafunzi ambao wananuia kujiunga na vyuo vikuu, taasisi za TVET, TVET hizi ni zile taasisi zinazotoa mafunzo ya kiufundi e, wengine wanaziita technical colleges ama technical schools na vyuo vingine, sasa watawekewa taratibu mpya. tayari zimeanza kutumika taratibu hizo, baada ya wizara hiyo ya elimu kuanzisha mfumo mpya wa mtihani ambao unasisitiza zaidi. Sikiliza Sande Shomari Namba. Unasisitiza zaidi kuhusu hisabati na masomo ya lugha e, na hii ni tangazo ambalo limetolewa, ni hili ni tangazo limetolewa wakati wa kutolewa kwa matokeo hayo ya KCSE maanake e, mtihani wa a, a shule za sekondari Uh, wengine wazita ya shule za upili no. Eh, ambapo hafla hiyo imefanyika katika mji wa Eldoret huko Kenya, wakati waziri wa elimu Ezekiel Machogu akisema uh, kwamba mahitaji ya kujiunga na wanafunzi sasa yamebadilika, na hivyo ni, ilikuwa ni muhimu sana kuwaruhusu wanafunzi zaidi kuendelea na masomo wayapendayo. Ni mfumo ambao uh, uliidhinishwa na baraza uh, linalohusu mitihani huko uh, Kenya uh, hapo mwaka jana, na katika mtihani ambao matokeo yake metolewa hii leo eh, bila mm -hmm. shaka ndio mfumo ambao waliutumia katika kuwatahini wale wanafunzi. Na BMJ, ukizungumzia hapo hapo umeona pia Tanzania, wanasema pamoja na ufaulu, changamoto kubwa kwenye masomo ya sayansi eh. Sasa unaona kwamba hawa wanavyoeleza ni kuwa, katika jinsi ambavyo wameratibu, uh, uh, wame mfumo mm -hmm. huu au, au wameutengeneza, uh, unatilia maanani zaidi eh, masala kuhusu hisabati na vile vile lugha. Na chini ya mfumo huo, matokeo ya jumla ya KCSC ya yamezingatia kama nilivyosema isebati e, somo la lugha ambalo ilifanya vizuri katika, katika, katika, kati ya Kiingereza, Kiswahili na lugha ya ishara e, huko Kenya na somo lingine la tano ambalo limefanya vizuri zaidi. Kwa hiyo tumekuwa tukijaribu kuwapata wadau uh, maafisa kutoka Wizara ya Elimu huko Kenya na hatujafanikiwa, lakini kadri muda unavyokwenda tuta bado jaribu kuendelea kuwatafuta kwa njia ya simu e, lakini ni suala ambalo nimeona linazungumzwa sana kwenye pia mitandao ya kijamii baadhi, wakisifu wengine wakisema kwamba e, pia liko na kasoro zake. Tutaendelea kuliangalia kuona nini ambacho kinaweza fanyika tofauti na vile ambavyo wamepanga mpango huu katika matangazo labda mengine yajayo, lakini ndivyo hivyo. Sande Shumari, e, kila wakati hatua zinachukuliwa kujaribu kuboresha hali wakati ambapo kama unavyojua wanafunzi wanaendelea kuongezeka kila mwaka wale ambao wanafanya uh, mitihani kama hii mm -hmm. na vilevile kunakuwa na changamoto za pia uh, shule ama, ama vyuo kuwepo kwamba havitoshi kwa sababu ya wingi wa watu na mambo kama hayo, kwa hiyo no. Ni hatua ambazo zingine ingawa zinasifiwa, kuna watu wanaona kwamba kuna mengi yanaweza kufanyika, lakini tutaendelea kufuatilia msikilizaji bila shaka basi, moja kwa moja BMJ. Huu ni wakati wa kuelekea katika habari za dunia. Timu za waokozi nchini Zimbabwe Jumapili ziliwatoa wachimba migodi wadogo 15. E, migodi midogo 15 waliokwama chini ya ardhi kwenye mgodi wa Redwing, na baada ya maporomoko ya ardhi siku ya Alhamisi. Msemaji wa serikali Niki Mangwana amesema hilo Jumatatu. Wachimbaji hao walikwama baada ya mkasa huo kutokea kwenye mgodi uliopo takriban kilomita 270 mashariki mwa mji mkuu wa Harare. Mangwana ameongeza kwamba Uh, wachimbaji hao wote waliokwama wameokolewa ingawa operesheni hiyo ilicheleweshwa kutokana na ardhi isiyo imara, kulingana na kampuni ya Matlan Gold inayomiliki mgodi wa Redwing. Israel imesema hii leo Jumatatu kwamba vikosi vyake vimefanya mashambulizi mapya dhidi ya wanamgambo wa Hamas katikati na kusini mwa Gaza, pamoja na mashambulizi anga, ya anga dhidi ya kundi la Hezbollah kusini mwa Lebanon. Mashambulizi hayo yametokea wakati maafisa wa Israel wakisubiri ziara ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken ambaye amesema ah, ataiomba Israeli ijiepushe na mauaji ya raia kwenye operesheni zake huko Gaza pamoja na kufanikisha upelekaji misaada kwa raia wa Palestina. Blinken pia ameelezea wasiwasi wake kuhusu uwezekano wa kusambaa kieneo kwa ghasia hizo. Huu ni mzozo unaweza kuenea na kusababisha ukosefu zaidi ya usalama pamoja na mateso, Blinken aliongeza na idadi ya watu ambao bado hawajapatikana kufuatia tetemeko la ardhi nchini Japan lililotokea wakati wa sikukuu ya mwaka mpya imeongezeka mara tatu zaidi hivi leo na kufikia 323, huku idadi ya vifo ikifikia 168, mamlaka za kieneo zilisema. Hata hivyo, ripoti zimeongeza kusema kwamba theluji nyingi inayomwahika imedumaza shughuli za uokozi wiki moja baada ya tetemeko hilo la kiwango cha 7.5 kwa vipimo vya Richter kusababisha zaidi ya watu elfu mbili kubaki bila huduma muhimu, wengi wao wakichukua hifadhi kwenye kumbi za dharura zenye misongamano mikubwa. Na waziri wa mambo ya ndani wa Gambia hii leo amefikishwa mahakamani huko Uswizi kakabiliwa na mashtaka ya ukatili dhidi ya binadamu kwa kuhusika kwake katika miaka ya ukandamizaji aliyohusika na vikosi vya usalama wa taifa hilo la Afrika ya Magharibi dhidi ya wapinzani wa dikteta wa muda mrefu Yahya Jame. Makundi ya wanaharakati yamepongeza kesi hiyo dhidi ya Usman Sonko ambaye alikuwa waziri wa mambo ya nje kati ya mwaka elfu mbili na sita na elfu mbili na kumi na sita chini ya utawala wa Rais Jame kama fursa ya kufikia hukumu kwenye mahakama ya kimataifa inayoruhusu kuendesha mashtaka ya ukatili hutekelezwa kwenye taifa hilo, kwenye taifa la kigeni. Nachotaka kukwambia h baw na wewe nawewe na na aa we watu fresh hapo wow. Wanakuambia <laughs> wana sina ubaya. Sasa mara nyingi nauliza hawa ni watu ama ni mtu ambaye iko fresh. <laughs> Mskilizaji eh, ni wimbo ambao umeendelea kupata umaarufu mkubwa. Najua mwelekezi wetu Aidaisa anaupenda sana. Ukumbuka wiki jana tuliucheza kama mara mbili huu wimbo, uko juu, uh -huh. ni, eh? <laughs> <nilishakla. safi kamisa. laughs> ni wakati wa kuingia kwenye barazani, tunauliza sande kuhusu michuano AFCON kuanza Januari 15, lakini tuliulizaji Haya basi, katika swali letu la barazani tumeuliza maandalizi ya AFCON huko nchini Tanzania. Kwa upande wa Tanzania tunaangalia hapa mchana, AFCON inaanza wiki inayokuja. mm -hmm. tunataka kuona, je, umaridhika na maandalizi ya timu ya taifa ya nchi hiyo? Hii ni moja ya timu ambazo zinashiriki upande wa afrika mashariki, ikiwepo mm. Tanzania na DRC no. Lakini tayari tunaye msikilizaji kwenye laini ya simu, atuambie, jitambulishe jina lako, mahali ulipo, alafu tuambie unaonaje Uh, kwa majina anaitwa Emanuel Chazi au MC Mesai mkazi wa kijiji cha Babayo hapa mkoani Dodoma nchi Tanzania. Kwangu uh, mimi sijaridhishwa kwa maandalizi uh, ya timu yetu ya taifa kwa sababu uh, naona wachezaji ni wale wale ambao wamekuwa wakiitwa mara kwa mara, lakini sasa hawajafanya mambo makubwa ambayo sisi kama mashabiki wa mpira tumekuwa tukiyatarajia kwa hiyo matumaini makubwa sana sina na sitazamii kama tutafika mbali, kwa sababu ukiangalia hata katika mechi ya kirafiki hapo jana tumepigwa mbili bila. Ukiangalia kikosi ambacho kimekuwa kikiitwa mara kwa mara ni kile kile, wachezaji ambao wanajirudia. Lakini ukiangalia tuna hazina kubwa ya wachezaji, kuna vijana ambao wana vipaji vikubwa sana, wanaweza wakafanya vizuri na wakaweza wakatupa furaha sisi kama mashabiki wa Tanzania kwa hiyo kwangu mimi nadhani tumeenda kushiriki, sio kushindana, na nina imani kwamba hatutafika mbali kutokana na aina ya wa wachezaji ambao tunao. Kuna maone gani kuhusu DRC kwa katika uh, katika michuano hiyo? Uh, DRC ukiangalia timu yao ni timu ambayo ipo kiushindani. Ukiangalia wachezaji wengi ambao wapo katika timu ya DRC ni wachezaji ambao kwa kweli wana vipaji vikubwa sana. Si kusema kwamba Watanzania hakuna wachezaji wenye vipaji, hapana, wapo, lakini sasa unajua wachezaji ambao wanakuwa wanaitwa mara kwa mara kwa kweli wanakuwa wanakatisha tamaa. Kwa hiyo mimi nina imani kwamba DRC ukilinganisha na timu yetu ya, ya Tanzania Taifa Stars ni vitu viwili tofauti, ni vitu viwili tofauti kabisa, na imani kwamba DRC wanaweza wakafanya vizuri kulingana na aina ya wachezaji wao ambao wanao, kwa sababu unajua uh, DRC, kuna vipaji vikubwa, vipaji vikubwa mno, na hata hapa Tanzania kuna wachezaji kutoka huko ambao mm -hmm. wanafanya vizuri katika ligi yetu hapa nyumbani Tanzania. Nafikiri kuna wengine watakuwa na maoni tofauti na huyu bwana, kwa sababu watasema tumefika hapo kwa sababu fulani na bila shaka. na wengine pia wakizungumza kwamba wachezaji diaspora kutoka Tanzania wameitwa kwenye kikosi cha timu ya taifa kwenda kushiriki, pengine kama wakipewa nafasi, basi tutaona nao watafanya kitu gani. Lakini basi, shukrani sana msikilizaji kwa kutupa maoni yako. Tuangalie vilevile kwenye wale waliotuma maoni yao kwenye mtandao wetu wa Facebook. Ni wengi kweli kweli, BMJ, lakini tuangalie baadhi tu. Aha, Omari Malango anasema katika Afrika, Tanzania ndio timu inayorepresent Afrika au Uh, tu, uh, tuambieni VOA eh, ni, ni, ni, ni, ni, sijui anasemaje hapo, lakini ndio maoni yake hayo. Haya, bila shaka huyu naye Georgi yuko kule Kahama anasema maandalizi haya ni ya maigizo tu, wachezaji hawajitumu, tadhani wana majipu, tutegemee miujiza kufanya vizuri kwenye mashindano haya. Kutoka Moba Mitonga, DRC, Agustin Kibanda anasema mtoto Eh, anasema sijaridhika bado kwa sababu katika nchi ya Tanzania huwa hakuna wachezaji kamili eh, na hakuna hakuna wazuri Tanzania. Eh, eh, ndio ndivyo hivyo anavyoeleza haya. Bila shaka basi maoni ni mengi, lakini endelea kutoa maoni yako pale kwenye Facebook. Utaendelea kujadili mambo ni mengi kweli kweli, lakini muda ni mchache. Naona hapa moja kwa moja basi kibao chake hat the band on my mind ndio kibao chetu cha leo, pata vitu msikilizaji kabisa Afrika safi kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo hayo hapa Express. Uh, had the band uh, wanaangusha vitu hapo sasa. Uh, Sandi Shomari naona mwenzetu Idi Ligongo amekuwa akipekua pekua, kuangalia mambo, mambo ambayo yametokea wikendi. Unajua kulikuwa tuzo za Golden Globe, ambazo e -ha, zimefanyika hapo jana bila na shaka. Sasa kama alivyosema Idi Ligongo ameangalia yale yaliyosemwa, nini ambacho watu wanazungumza kuhusu hilo na mengine mengi, lakini ni mpishe sasa, tusije tukapoteza muda. Idi Ligongo, karibu. Mimi ni Jackson Zahera, mmoja wa vijana vuguvugu ndani ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Leo kisha uchaguzi, nadhani vijana cha kufanya ni kutia mkazo na kukazia viongozi kwa ku... Haya, kumradhi, msikilizaji a eh, eh, no. PMJ tuangalie hapa hali inavyosemekana. Uh, ya, zilifanyika hizi tuzo hapo jana, lakini pengine tutamulika zaidi, kama unawafahamu ikija kwenye swala la mambo ya burudani mm -hmm. Eh, huko ndiko nnakotokea mimi siku Ijumaa, Alhamisi na Ijumaa tunafanya ya mambo, tutaangalia kwa kina zaidi kabisa, lakini katika hiyo ripoti ya iligogo yeah, alikuwa anaeleza tu wazi kwamba hii Eh, ni tamasha ama ni hafla ambayo pia huwa ni kama inaandaa, mm. eh, wale ambao katika hii fani ya burudani mm. eh, kutakuwa baadaye kidogo utasikia kwamba kuna zile wanaita a, a, mashindano kuhusu filamu filamu hasa ambazo zimetamba eh, eh, eh, kwa hiyo mm. huwa eh, kuna mengi, lakini hii ni moja ya hafla ambazo ni muhimu sana hapa Marekani kwa upande wa wa filamu eh, ni kitu ambacho kinapewa umuhimu mkubwa sana ambapo pia wanasema kwamba eh, yule comedian Joe Coy ndio alikuwa MC wa hii tukio kule Beverly Hills, California, wakipita kwenye red carpet. Lakini moja ya filamu ambazo zimezungumza bmechezaji kwa kifupi zotamba ni ile filamu ya Barbie, filamu ya Barbie. Aha, bila eh, shaka, yule unaikumbuka filamu ya yule Dori Barbie ilitamba sana, bila kusahau pia nomination nyingine iliokwenda juu ni filamu ya Succession. Succession nayo pia e, imetamba sana bila shaka lakini kutofautisha na uh, Grammys ama Grammys manake ile ni mziki na pia ambayo inajulikana kama uh, ambayo inaangalia tu filamu lakini hii ilikuwa Golden Globe, mm. globe ni ya themanini na moja, mm -hmm. inaangazia filamu pamoja pia na vipindi vya televisheni na uzalishaji wa vipindi hivyo na kadhalika. Bila shaka. kabisa hujakosea kabisa imegusa jambo moja muhimu sana bila kusahau Oppenheimer Oppenheimer na waliitamba, ambayo ilipata ilipata eh, nominations za zile uteuzi mara nane, na kama unavyosema ni filamu ambayo ilionekana kote kwenye movie, hali kadhalika kwenye kwenye kwenye filamu za televisheni, ikiwa ni filamu ya drama E, eh, ikizisinda filamu zingine ambazo zimeshindana nazo, Killers of the Flower Moon na Bradley Coopers inaitwa Leonard Bernstein Maestro. Kwa hiyo Oppenheimer imetamba kwelikweli, na mkurugenzi wake Christopher Nolan akiondoka na hiyo tuzo miaka moja ni kadhaa hapa. Basi BMJ Muridhi, naona muda nao nakimbia sana. Safi kabisa, ndio hayo tuliyokuwa nayo uh, bahati mbaya tukupata hiyo ripoti ya hivi gongo, lakini utaipata katika mitandao wa yetu. E, wale ambao wameshirikiana katika kuleta matangazo hayo pamoja ni pamoja na uh, Aida Isa mwenzetu upande wa pili vilevile, Patrick mwenyewe huyu fundi mitambo na hapa studio ameshirikiana na Sandi Shomari. Mimi naitwa BMJ Muridhi, tuonane wakati mwingine, panapo majaliwa.