Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. Ni Januari 9 mwaka elfu mbili ishirini. Uh, msikilizaji e karibu kwa matangazo yetu ya VOA Express kutoka hapa Washington. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Msikilizaji, moja kwa moja basi hapa studio ya radio Sauti ya Amerika imekusha jaa tele kama pishi la mtele. Ni siku nyingine nzuri kabisa ya Jumatatu eh, kama alivyosema mwenzangu BMJ. Saa mbili na nusu hapa Washington za asubuhi, kumi na nusu Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya kati. Nakwambia karibu sana, tuwe pamoja kwenye VOA Express. Tumekuandalia vitu vingi sana hii leo leo hii. Basi mimi naitwa Sande Shomari nasema kule afrika mashariki, kinamama wamezungumza, BMJ na msikilizaji, eh, kufuatia kauli ya Papa aliyozungumza juu ya wanawake kubebewa mimba mm -hmm. kitu gani ambacho wanazungumza baadhi ya kinamama tumezungumza nao, tutawasikia bila shaka bila shaka, bila shaka vilevile tutaangalia huko Kenya ambapo serikali ya nchi hiyo imetangaza eh, kwamba ina mipango ama inaendelea eh, mchakato wa kutafutia ajira eh, watu wapatao elfu mia tatu na kumi mia tatu na kumi elfu e, eh, wengi wao wakiwa ni vijana katika nchi za nje. Sasa msemaji wa White House, wa State House, ama ikulu ya Nairobi e, anasema kwamba e, mipango iko katika e, kiwango cha juu kabisa wa kuhakikisha kwamba wanapata nafasi katika nchi mbalimbali. Utasikia mengi zaidi baadaye kidogo, bila kusahau Express aendi bila muziki. Msikilizaji, ngoma zitakuwa zinaanguka kwelikweli humu kweli ndani, vitu vizito kwa ajili yako wewe msikilizaji wetu wa VOA Express, ukipata ngoma mbalimbali zikisindikiza Express, bila kusahau habari za dunia. Pia tutakuambia mambo yanayojiri maeneo mbalimbali ya duniani, msikilizaji Sawa sawa kabisa, barazani pia kama kawaida, tutakuwa tukizungumza eh, kuhusu mbanda bayo, ambayo tumeiweka hapo eh, hapo jana. Umekuwa mkichangia kwa wingi eh, na mengine mengi tu kama ilivyo desturi hapa VOA Express eh, sande. Unaona tuanzie wapi? Haya basi BMJ, tuko tayari. wewe mwenyewe unaonaje, tuanzie eneo gani? mimi niko standby na kusikiliza. Unaonaje mambo yako? <laughs> <laughs> mambo leo ni mengi sana kama mimi nakwambia, tupo standby kuweza kuangusha vitu. Basiaa, moja kwa moja tuanzie huko Kenya, hali iko vipi kwako BMJ? Unasemaje, unasemaji? E, kwa kweli ndivyo hivyo ambavyo tumezungumza hapo awali kwamba serikali ya Kenya kupitia e, msemaji wa ikulu akizungumza na vyombo vya habari ameeleza kwamba serikali sasa imetangaza nafasi nyingine, na hizi ni nyingine kwa sababu kukuwa nyingine ambazo zilikuwa zimetangazwa awali eh, mia tatu na kumi elfu za kazi kwa wakenya ambao watafanya kazi hizo katika nchi za nje eh, na kwa hiyo akisema kwamba mipango yote mikakati imewekwa na hivi karibuni watatangaza ni wangapi watakwenda wapi na kadhalika. Eh, Husein Mohamed Leo amesema kwamba, uh, hii ni baada ya kukamilika kwa makubaliano ya wafanyakazi ambayo bado yanaendelea na baadhi yake yamekamilika, na kwamba Kenya sasa itakuwa ikiwapeleka, uh, watu wao idadi hiyo kubwa katika eh, nchi za nje, baadhi ya nchi ambazo zimeelezwa ni pamoja na Ujerumani na vilevile vile nchi za huba ya Wajemi na kadhalika, katika mataifa mbalimbali mbali, eh, hapa Amerika na vilevile vile, kule nchini Canada. Kwa hiyo eh, mengi ambayo yamezungumzwa leo baada ya yeye kuzungumza yale tumemwona kwamba tumeona eh, huyu msemaji wa serikali alipoulizwa maswali, akasema kwamba bado wanajiandaa, lakini pia kule Serbia na vilevile Russia watakuwa wana, uh, wanapeleka wa Kenya huko kufanya kazi na hii inakuja wakati ambapo kama unavyojua, msikilizaji, suala la kupeleka watu ama watu wa Kenya kwenda katika nchi za nje limekuwa likizungumzwa sana katika miaka ya karibuni, e, wengine wakieleza mafanikio na wengine wakisema kwamba kuna mambo yanayoendelea, e, huko madhila ambayo yamekuwa eh, yakiwakumba. Uh, sasa tuzungumze na huyu uh, Josphin Ikejo ambaye ni mmoja wa watu ambao wamefanya kazi katika nchi za Uarabuni. Josphin, kwanza umeniambia kwamba una swali ungependa kuuliza eh, hata baada ya kusikia aliyoyasema ah, Muhamed Husene. Ni vipi, je, hawa watu watakuwa safe. Kwa maana ile kitu ilikuwa inatutatiza kule nje ni We are not safe. Unapata wakati ambapo unapatwa na shida, kufikia msaada ni ngumu sana, so kama serikali ingeweka ndio kutafutia watu kazi inafanya vizuri, kwa maana hakuna ajira, na ni kweli Kenya hakuna kazi, lakini are we safe because the moment safety is not guaranteed then unahatarisha maisha ya huyo mtu. Wakati ule mtu atakuwa na anahitaji hiyo serikali hata kupata, utakuwa umefanya kazi mara mbili ambayo ni bure, na ile nchi ambayo wameweka agreement nayo, pia itimize ile Eh, malengo ambayo wa Kenya inawapatia, lakini si Kenya kupeleka watu nje, then wanakuwa wako ni waoga, inakuwa kama kama, sasa wewe ni uko kwa mikono ya wale watu your yani, your your life your life your, yani, your life depends na ule mtu, maisha yako yamo katika ule mtu. Vile unaona ugaibuni watu wamekuwa wakienda, mtu anaambiwa ya kwamba nimekununua pesa mingi sana, naweza nikakufanyia kile ambacho ninataka. Unaona, hiyo ni aina tofauti na ile tunaita modern slavery, na maswali ambayo yanaulizwa pia pamoja na kuwapeleka watu nje kufanya kazi, lakini wengine wana wanauliza je, ndiyo njia nzuri sana ya kutafutia watu ajira au ni huko ndani wewe, ushauri gani unaweza kutoa kwa serikali ya Rais Ruto? Eh, kama inawezekana akahakikisha nafasi za kazi pia za ndani ya nchi zinapatikana. Hatuwezi nchi tu tutara ee, kama, kama serikali, kwanza hii yenye imeingia ilituahidi makazi katua hizi maisha ambayo yatakuwa ni yaku, yaku, ya mwananchi ambayo ana, yaani kila mwananchi ataweza kustahimili, lakini sasa inakuwa more work. Alafu sasa generation yenye inakuja inajua tu hakuna kazi Kenya na ifai hivyo. Inafaa serikali Mtu hashindwi na nyumba yake, unatafuta mbinu zote mpaka upate ya kwamba nyumba yako imesimama. Hakuna mtu atatoka nje akuja akusimamishie nchi, ni wewe mwenyewe. Sasa uwe independent because sisi ni independent country. Kwa nini tuwe tutarelai tu na kazi za nje? But ile kitu tunaweka katika watoto wetu ni ya kwamba, na the generation to come Kenya si mahali pazuri pa kukaa Kenya. Ni mahali ambapo mitavu tu imejaa. Kenya inafaa yenyewe itafute binu, ni mbinu tofauti ya ku ya kupata kazi. Sasa kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo. Asante sana kwa mchango wako hapa VOA Express. Mambo hayo kuhusu ajira bila shaka hatujasikia mwisho wake, kwa sababu kama inavyoelezwa hapo Sandi Shomari ni kwamba hawa e, watakwenda miradi mradi ili, ili mradi tu uh, mikataba imetiwa saini. Kwa hiyo tutafuatilia kuona kama uh, haya yatafanyika kama ilivyokusudiwa. Huyo msikilizaji anakwambia only fine girl, ngoma ameufanyia kwamba wimbo huu wa fine girl ameufanyia remix, akipambana akiwa na yule bwana muziki, mwingine ambao unatamba kwelikweli, umetoka tu siku chache zilizopita. Sasa kabisa naona msikilizaji, basi tuangalie masuala mengine. Sande Shomari, kazi kwako ku... bila shaka mengineyo. Basi BMJ Murithi ni kwamba anaangalia hii kauli iliyotolewa na mkuu wa kanisa Katoliki duniani. Papa Francis siku ya Jumatatu alitoa wito wa kupigwa marufuku kote ulimwenguni kwa kile alichokiita visa vya kuchikiza vya mimba za kubebewa, kwamba kama unabebewa mimba na mtu basi hilo ni jambo la kuchukiza. Nasema, anasema ni kwamba amejumuisha ah, haya na biashara ya uja uzito katika hotuba yake kila mwaka ambayo aliitoa kuangazia amani ya dunia na hadhi mm -hmm. ya binadamu. lakini, lakini, lakini labda ndio. Sante, nilikuwa nataka tuko wasikilizaji ambao, kwa sababu masuala mengine linakuwa saa zingine ni, ni mila ambazo hazieleweki kwingineko. Eh, nikuwa nataka tu seme kwa kifupi kuna watu ambao wasipo labda kwa njia moja au nyingine, kwa sababu yoyote ile, hawawezi kupata mimba, wanawaita wanawake wengine na mm -hmm, wanakuwa na mi, ma, ma, uh, makubaliano kwamba yeye atambebea mimba no. Alafu akimaliza akishapata yule mtoto, anampa huyu. Anamkabidhi anamkabidhi mtoto. Huyu okay. Mtoto yeah. Kuna wale ambao hawana wa uwezo lakini pia kuna wale ambao BMJ tunafahamu wanaamua tu kufanya kama biashara kwamba hawawezi au hawataki kupitia ile shida ya kubeba mtoto, anasema kwamba baba mimi nitakulipa wewe kiasi kadhaa, alafu basi nibebee, ukimaliza unikabidhi mtoto wangu. Sasa basi nimezungumza na baadhi ya wanawake kupata eh, maoni yao, kujua nini ambacho wanakiona katika hili tuwasikilize. Mimi kwa majina naitwa Mwanaisha Kwania, uh, natokea Kenya, maeneo ya Kwale County, na katika hili jambo ambalo tunalizungumzia hii leo, naona hii ni nafasi kwanza ya kila mwanamke kuonja kuwa mama, na inapendeza sana ikiwa mtu ame- uh, wale ambao wenzetu kwa bahati mbaya hawajajaliwa kubeba mimba wao wenyewe binafsi kwa sababu moja ama nyingine za kiafya, ama labda hususan nikasema sababu za kiafya, basi hii fursa ipo ambayo kama mtu mwingine anaweza kumbebea ule uzito ule, ili aweze kupata na yeye nafasi ya kuita mama. Mimi binafsi naona hilo si tatizo. Inakuwa tatizo wakati mtu anao uwezo wa kubeba mtoto, lakini anaona afadhali nitumie hela kwa mtu mwingine ili niweze kufanya vile, ama mtu mwingine na yeye anajitangaza kwa nafasi ya kwamba, ikiwa inakuwa kama biashara ya kwamba mtu yoyote ndio jisikia basi, mimi niko hapa tayari, nilipe nikupe, nikuweze kubebea ujauzito uh, wako na vile vile basi nilipata nafasi ya kuzungumza na mwanahabari mwingine ya kujua swala hili, tumsikilize. Ninaitwa uh, Clarence Majani, ni mwanahabari wa Tanzania lakini pia ni mwanahabari za uchunguzi. Uh, kwa kweli mimi ni kwa mtazamo wangu, kwanza kama mtu ambaye ni binadamu wa kawaida na Mkristo naona nimpongeze Papa kwa kuanza kukemea hili kidogo. Kwangu mimi, naona si jambo la busara sana, kwa sababu kimsingi, katika misingi ya kidini tunaamini kwamba Mungu alimpa binadamu uwezo wa kubeba mimba. Yeye ingekuwa kuna nafasi ya kwamba mazingira Mungu ameyatengeneza ya kwamba mtu abebewe mimba na mtu mwingine, basi ingekuwa inaonekana tangu mwanzo. Lakini msingi wa, wa uzazi na kila mtu kuwa na mtoto unaanzia pale ambapo Mungu amempa mwanamke uwezo wa kubeba mimba na kuzaa. Kwa hivyo, swala la mtu kusema kwamba yeye yeah, anakwepa swala la uzazi, anatoa fedha um, ampe mtu mwingine amsaidie um, kuzaa, kwa kweli nadhani tunakwenda kinyume na misingi ya kiimani, lakini pia linageuka sasa, sio linageuka kuwa ni swala la biashara, kama ambavyo Papa amesema. Haya basi, hayo ni maoni ya wakina mama baadhi eh, juu ya kauli hii ya Baba Mtakatifu Paul Papa Francis alipozungumza juu ya swala hilo eh, la kubebewa mimba. Basi moja kwa moja, bmj ni wakati wa kwenda kwenye habari za dunia. Bodi ya utendaji ya shirika la kimataifa la fedha imekamilisha mapitio ya tatu ya mpango wa mkopo wa miaka mitatu wa Msumbiji na kuruhusu malipo ya haraka kwa Maputo takriban dola milioni 60.7. Shirika hilo limesema ukaguzi huo unaleta jumla ya malipo chini ya mpango wa utoaji mikopo ulioongezwa wa dola milioni 456 ulioidhinishwa mwaka 2022 hadi takriban dola milioni 273, IMF ilisema Jumatatu usiku. Utendaji wa programu hiyo umekuwa wa kuridhisha, ilisema taarifa, na kuongeza kuwa shinikizo la mfumuko wa bei limepungua sana na kuimarika kwa uchumi unaoongezeka. Mpango huo wa miaka mitatu unatarajiwa kusaidia kufufua uchumi na sera za kupunguza deni la umma na udhaifu wa kifedha, huku ukitengeneza nafasi kwa uwekezaji wa umma katika rasilimali watu. Rais wa Nigeria amemsimamisha kazi waziri wa masuala ya kibinadamu na upunguzaji umaskini wa nchi hiyo kutokana na matumizi ya akaunti ya kibinafsi ya benki kwa ajili ya shughuli za kifedha za wizara katika mpango wa serikali wa ustawi wa jamii. Beta Edu alisimamishwa kazi mara moja, wakati taasisi ya kupambana na rushwa ya Nigeria ikifanya uchunguzi wa kina wa shughuli zote za kifedha fedha za wizara. Msemaji wa rais Ajuri Ngelale alisema katika taarifa yake, alisema uchunguzi huo utaenea hadi kwenye mfumo mzima wa mipango ya uwekezaji wa kijamii nchini Nigeria. Mlipuko katika hoteli moja ya kihistoria ya Texas huko Fort Worth siku ya Jumatatu ulipo madirisha yaliyotapakaa mitaa ya katikati mwa jiji na sehemu kubwa ya vifusi kutoka kwenye jengo hilo na kujeruhi watu 21 akiwamo mmoja ambaye alikuwa katika hali mbaya. Mamlaka ilisema mlipuko huo ulirusha milango na sehemu za ukuta barabarani mbele ya hoteli hiyo ya ghorofa ishirini, ambapo mamlaka imesema wafanyakazi wa uokoaji walipata watu kadhaa wakiwa wamekwama kwenye eneo la chini la hoteli hiyo. Watu 15 walipelekwa hospitali, ikiwa pamoja na sita ambao hali zao ziliweza kuwa ni mbaya kiasi kama MedStar ilivyosema na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amesema atajadili mstakabali wa siku zijazo wakati anakutana leo Jumanne na viongozi wa Israeli mjini Tel Aviv, huku kukiwa na msukumo wa kuzuia vita huko Gaza kuenea katika kanda hiyo, na kwa maafisa wa Israeli kufanya zaidi kuwalinda raia na kuwezesha usambazaji wa misaada ya kibinadamu huko Gaza. Akizungumza akiwa pamoja na Rais wa Israeli Isaac Herzog, Blinken alisema atapata fursa ya kukutana na familia za baadhi ya mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo wa Hamas huko Gaza na kuwaeleza viongozi wa Israeli yale ambayo aliyasikia kutoka kwa viongozi wengine. Wewe Sofia Nzau, huyu mwanamuziki amepata umaarufu sana katika siku za karibuni Sande eh? Yuko vizuri sana kwa kweli, yuko vizuri sana. Safi kabisa, ndio ngoma hiyo. Msikilizaji anasema na wose, sijui hiyo lugha, manake hayo maneno si yaelewi uh, vizuri, lakini mm, chochote anachokisema hapo nasikia ni kitu kizuri, kizuri sana. Safi kabisa. Msikilizaji, msikilizaji tunaingia katika barazani ambapo E, tumekuwa tukiangalia maswala mbalimbali kuhusiana na mambo yanayoendelea Afrika na kwingineko, lakini katika hivi leo kwenye barazani e, bado tunaendelea kuwatafuta e, washiriki e, hapa kwenye laini za simu. E, kuona ni nini ambacho wanasema, kwa sababu tumeyaandika pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook na wengi wanaona wanaendelea kuchangia e, katika mada yetu ya barazani. Safi kabisa sana. Wakati tukijiandaa tu ndio uh, e, tukijiandaa tu labda Ma, nini nafikiri ni vizuri tu wakumbushe, wakati unawatafuta kwenye laini ya simu wasikilizaji, e, matangazo haya yanaposikika kupitia kwa washirika wetu mbalimbali Afrika ya Mashariki na kati na eneo zima la maziwa makuu, lakini vilevile vile katika mada hii ya barazani, ambapo e, wanashiriki au wanashirikiana pamoja nasi. Mada yetu ya barazani leo inasema: Je, unafahamu athari za kutafuta wapenzi kupitia mtandao ya kijamii? Haya ndio mambo ambayo ni moto kweli kweli, wengi sana waandika. Hayo yote yanatokea wakati ambapo Sande, kama unavyojua, eh, huko katika nchi ya Kenya eh, kumekuwa na uh, story, story kubwa, kubwa, uh, wiki hii yote kuhusu wanawake ambao wamepatana na watu kwenye mitandao ya kijamii baadhi yao wameuawa na wengine wameshambuliwa kwa njia moja au nyingine hmm. Na likawa kwamba ni gumzo kubwa eh, na kumbe sio Kenya peke yake kwa sababu ukiangalia kwenye mitandao ya kijamii kama ulivyosema hapa kwenye ukurasa wa Facebook wanaoandika hapa kutoka kila pahali kuhusiana na athari za um, mitandao ya kijamii, au kutafuta wapenzi kupitia mitandao ya kijamii mm -hmm. E, labda tusome machache ambayo wameandika. Aha. Nianze naye basi, huyu Rama Freshborn Kakinda anajiita Anasema kwa kweli hapana. Kwanza maisha ya binadamu siku zote huwa hatujui utaangukia wapi, huwezi jua mwenzako utampatia wapi tatizo. Tumeshaamini kwamba watu kufahamiana kwenye mitandao wengi ni matapeli, lakini wamefanikiwa na wapo kwenye ndoa. Kwa hiyo ni bahati tu kwa kila mtu unaweza kupata mwanamke kwa njia sahihi lakini ukateseka kupita kiasi. Eli Maritimu anasema yuko kule bwawaya Singida, Tanzania, anasema athari za kutafuta wapenzi mitandaoni ni kutapeliwa mali ama kuingia kwenye mahusiano yasiyokuwa na mwelekeo. Hapo hapo wamemjibu huyu Eli ya Maritim anajibu anamwambia na kuunga mkono vile, na vilevile John Vladimir anajibu hapo hapo, anasema huo ni ukweli mtupu. Haya, mimi niko naye huyu, si mwingine pawa kaluhanga wa Kalunga akiwa akiwa Tanganyika. Anasema jamani, mambo ya mapenzi ya mtandaoni si mapenzi ambayo mtu mwenye busara anaweza kukubali kuyafuata, kwa sababu kutapeliwa ndio mstari wa mbele au kuchukua Sikuchukua nini mambo anasema haya, sijui ana maana gani hapo. Tukimalizia, Richard Akio anasema unaweza kupata mpenzi akawa sahihi au asiwe sahihi, na wakati mwingine kutapeliwa kabisa. Eh, kitu ni kuwa makini tu. Shukurani pia kwako Nasra Semedi na Juma Dunga, eh, pamoja pia na Alfos Komba na nyote ambao mmeshiriki. Tusikie ngoma hii, ngoma yake ya nani? Hao sauti soo. So wenyewe wanasema feel my love, twende kazi. lakini siku hizi nasikia kama wanaimba kila mtu tofauti tofauti, lakini ngoma yenyewe hii nzito kweli kweli. Unaonyesha eh, kwamba uh -huh. Hata kama wametangaza kwamba wanapumzika kufanya kazi pamoja, lakini yeah. Pia wanaweza kuja tena uh -huh. Wakatoa wa kitu pamoja kama uwimbo wa Feel My Love. Safi kabisa. Msikilizaji, tunaingia katika uh, sehemu ambayo huwa tunakupatia ushauri au tunaangalia masuala ya ushauri. Kijana mmoja anajulikana kama Jackson Zaera kutoka mashariki mwa Kongo anatoa ushauri kwa vijana wenzake wasimame imara kuhamasisha viongozi mpya ama uongozi mpya ili kuweka amani na kuhakikisha kwamba vijana hawatumiwi na wanasiasa wachache kwa maslahi ya wanasiasa, na anasisitiza ni wakati wa kuungana na kuleta amani huko Goma. Tumsikie. mimi ni Jackson Zahera, mmoja wa vijana vuguvugu ndani Vugu ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Leo kisha uchaguzi, nadhani vijana cha kufanya ni kutia mkazo na kukazia viongozi kwa kuongoza nchi na uzalendo. Na leo wa vijana wanakuwa watu waki, wakifata nyuma kupiga yowe nyuma ya wale ambao wanaongoza vibaya, wale ambao hawaweke awa, makazi, na inaonyesha ya kwamba, inaacha ya kwamba nchi inaongozwa vibaya, sababu vijana kazi yao ni wakati wa uchaguzi, wanafatana na mapolitician kwa kuwapigia yowe na japo hiyo nchi haiongozwe na uzalendo. Na kwa hiyo tunazani ni wakati vijana kwa kuweka mkazo na kuleta changamoto kwa kukataa tena uongozi mbaya. Leo tukisema vijana wa Kongo wasimame na kupigania uongozi bora, tutaishi Kongo mpya na Kongo ya amani, na kila kijana atafanya kazi kuli sawasawa na kila mtu duniani shida kubwa ni kusema vijana waache kuongozewa na wale viongozi ambaye hawana uzalendo. Vijana wasimame leo, amemchagua Kisekedi ni kusema vijana wanataka Kisekedi aongoze sasa na uzalendo, na aache kuongoza nchi kama vile kikundi ya warafiki. Kijana Jackson Zaira huyo kutoka mashariki mwa Kongo na ushauri safi kabisa wakati huu ambapo unajua mambo yamekuwa eh, yamechemka kama wanavyosema Kenya kuhusu siasa mm, na vijana kutumiwa na wanasiasa. Kwa hiyo ni ujumbe mwafaka huo umeletwa eh, kwetu, ama amezungumza na mwenzetu mkamiti Kibayasi. Naona tumesalia ndaka moja, Sandi Shomari, sijui utaangazia nini kama unavyojua mengi yanazungumza kwenye mitandao ya kijamii, tunaangalia kuna nini pale kikubwa zaidi. Kwenye upande wa michezo ni kwamba mchezaji wa, wa Nigeria mm -hmm. anayechezea pia Bayern Leverkusen Victor Boniface ametajwa kwamba atakosa michuano ya kombe mataifa ya Afrika Afcon. anasema ni kwa nini haijasemekana, lakini huyu kijana mpaka hivi sasa wanasemekana ni kutokana na kupata nini. Huyu ndio mfungaji wa juu kabisa, lakini amepata majeraha, ameumia Eh, na kwa sababu ya kuumia kwake basi majiraha yake hayatakuwa tayari eh, mpaka Januari 15 mechi za Afcon zitakapokuwa zinaanza, kwa, kwa jambo ambalo eh, tunasikitika tuna kwamba atalikosa. Vilevile mshambuliaji wa Senegal, unamjua Sadio Mane eh, atikapata mwanamke kapata mchumba kama tamke kama mchumba mke eh, ameo si, Uh, funga harusi hapo jana, mambo ni mazito kwelikweli kwa upande wa Sadio Mane. Kama unavyojua, uh, yuko kule Saudi Arabia akisakata kabumbu upande wa kule. Kwa hiyo mambo yake ni mazuri, hivi majuzi tu si alinunua timu mm -hmm. uh, ya mpira, kama mambo yake yanaonekana aendelea kuwa mazuri kila wakati. Kwa hiyo kila laheri na hongera Sadio Mane ambaye tunaona E, washabiki wanafurahia kwelikweli kwa hatua wa hiyo safi kabisa. Msikilizaji, ndio muda tuokuwa nao leo katika matangazo yetu ya VOA Express. Tuna mengi lakini, hatuwezi kuendelea kwa sababu ya time. Naona basi ni washukuru nyote ambao umefanikisha matangazo ya leo. Upande wa pili tukuwa naye Aida Issa, msimamizi Mary Mgawe hapa studio, ameshirikiana na Sandy Shomari. Ninaitwa BMJ Mrithi, tusikie kitu hiki tukienda kufunga kwaheri.