Nihets. Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa, msikilizaji, basi karibu karibu karibu karibu, wakati mwingine wa VOA Express ndani ya nyumba msikilizaji, ikiwa leo ni siku nyingine ya Jumatano Mambo ni mazuri kweli kweli, saa mbili nusu za asubuhi hapa Washington, kumi na nusu alasiri kule Afrika ya Mashariki, tisa ya nusu pale Afrika ya Kati. Nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Najua mchana huu mambo ni mazuri naitwa Sandey Shomari. Siko peke yangu hapa studio, na bila shaka kwa sababu eh, wanashirikiana nami BMJ Muridhi. Tumekuendeshea mpango huu tangu Jumatatu, Sandey Shomari. Tumekuwa hizi studio nambari 15 tukisukuma eh, mambo ya VOA Express na eh, ni vizuri manake mwaka pia umeanza vizuri. Eh, tunaendelea kuangalia nini kinachoendelea katika eh, maeneo mbalimbali mbali hasa maswala yanayohusu vijana na wanawake. Sandei, bila shaka basi, tunaendelea kumulika mambo mbalimbali mbali na tutaangalia kule Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, timu yao vilevile vile katika ukanda wa Afrika mashariki inakwenda kwenye michuano ya AFCON ambayo inaanza siku ya Jumatatu tarehe 15. Namna gani timu yao imejiandaa vijana wa Leopa? Wananchi na wadau wa DRC watazungumza hapa muda mfupi ujao. Sawa sawa kabisa, utasikia yote hayo na pia tutakwenda mpaka nchini Rwanda ambako, e, wanawake ambao wamekuwa hasa, a, wanawake ambao ni wa umri wa chini e, wengine ni wakiwa ni wasichana ambao wamekuwa Uh, ni wachuuzi katika barabara za mji wa Kigali wanafaidika na mradi fulani ambao umefadhiliwa na serikali na wadau wengine. Utasikia yote hayo uh, hapa VOA Express, lakini bila pia, kulikuwa na mm, swali la barazani. Umelizungumza bila shaka? Swali so la barazani sijalizungumza. Linazungumza kuhusu nini? Maoni yako kuhusu hatua ya Korea Kusini kupiga marufuku uuzaji na ulaji wa nyama ya mbwa inaonekana. <laughs> <laughs> BMJ, unaweza ukaangalia hii katika yale mambo yako ya vituko na sarakasi. <laughs> naitimambo <Minashaka> na <laughs> <bele. laughs> hii nyama ya mbwa imekuwa kitoo kikubwa huko. Safi kabisa, tutazungumza hayo baada ya kidogo, bila shaka. pila wezi kosa muziki, inakuwa ni vigumu sana kwamba tuite express wakati hakuna ngoma e, lazima ngoma ziwepo vilevile. BMJ, kama unavyosema, ngoma zinakuwepo lakini pia inakuwa na maswala yanayojiri yanaitwa ya nini, trending yanayojiri kila siku maeneo mbalimbali. Uh, ni maswala gani hayo pia tunayangalia hapa kwenye VOA Express. Kwa hiyo usiondoke kando ya redio yako, tega sikio lako. Ikiwa ndiyo hivyo, wengine wanapata maakuli, wengine pengine wameshamaliza kazi, wanakwenda nyumbani, wengine wanajiandaa kumalizia kazi, wengine kwenye magari yao, mambo mbalimbali. Basi tafadhal, tafadhal usitoke kwenye redio hii, tuweze kupatia vitu vyote swadakta. Safi kabisa, katika VOA Express ambavyo tunataka kuambia leo hii basi kama nilivyokuwa hili, tutazungumza kuhusu biashara ya vijana hasa wa kike huko nchini Rwanda ambako kumekuwa na matatizo ya hapa na pale katika kujaribu kupata uh, kuwaweka katika hali ambayo eh, ni mazingira yanayoonekana eh, kwamba yanawanufaisha wao na pia hayaingilii biashara au kazi za watu wengine katika mji huo wa Kigali. Sasa wachuuzi wa zamani hawa wanaitwa wazamani kwa sababu wameshaondolewa wa barabarani katika mji wa Kigali. Inaelezwa kwamba serikali imetenga kiasi cha pesa ambapo wataweza kuwapa mikopo ya asilimia mbili ya riba eh, kwa mwaka ili kusaidia biashara zao pamoja pia na kuwajengea masoko madogo, vikiwa ni pamoja na vibanda ambavyo vimejengwa kwa njia za kisasa eh, ambavyo vimeanzishwa ama vinaendelea kuanzishwa kwa ajili yao. Wachuuzi hao watapewa vibanda vya biashara sokoni bila malipo na pia wamesamehewa ada ya usafi ambayo inatozwa wa, eh, kwa wale ambao wanafanya biashara katika mji huo wa wa Kigali na vile vile, ada na ada inayohusiana na usafi wa mazingira ambayo pia inatozwa wale ambao wanafanya biashara katika mji huo wa Kigali pamoja pia na ushuru wa leseni za biashara kwa mwaka mmoja. Kwa hiyo utaona sande hapa ni kwamba serikali na wale ambao wanahusika eh, katika kuhakikisha eh, ambao ni wadau katika mambo ya biashara huko Kigali mm. eh, wamejaribu hapa kuwaimarisha kuimarisha biashara za vijana ambao wamekuwa wakiuza katika barabara za mji huo au mitaa ya mji huo, ni masoko eh, mengine madogo ya wachuuzi ambayo pia yamezinduliwa hapo tarehe tisa hiyo ilikuwa ni jana hiyo, e, katika eneo la kibiashara ambalo linajulikana kama quartiers matiers, nafikiri mm, eh, hili ni neno la kifaransa kama <laughs> sijakosea <laughs> <laughs> e, lakini katika eneo la biashara uh, katikati mwa mji wanaita CBD Central Business District mm -hmm, katika uh, wilaya ama eneo uh, mtaa unaojulikana kama Nyarugenge ndivyo, uh, vituo hivyo vilianzishwa na kufikia sasa inaelezwa kwamba Kigali jiji la Kigali Kigali limeanzisha masoko madogo madogo 30 ambayo yanawapata wachuuzi 1458 ambao zamani walikuwa wanazurura tu mitaani wakizungusha e, bidhaa zao. Kwa hiyo mkurugenzi mkuu wa taasisi ta, ya, ya, ya utawala wa mitaa Loda, anajulikana kama Claudine Nyina Wagaga A, amesema kav, kama vile ambavyo amenukuliwa na gazeti hili la New Times la Rwanda eh, kwamba wachuuzi hao sasa eh, watakuwa ni pamoja na kinamama na vijana wengine wenye ari ya kufanya kazi kwa bidii na kuepukana na mambo ambayo ni ya kuombaomba mitaani. Kwa hivyo ni mradi ambao una, uh, unanuia kuboresha hali ya maisha kwa vijana. Sandi Shomari bila shaka mm, ni kushukuru sana BMJ, basi nipate kibao cha muziki, sindikize hiyo habari. anajulikana kama Yelo na kibao hicho uh, bradi uh, wakiwa pamoja na bradi msikilizaji, samahani, lakini kibao chenyewe naona raha. Huyu sio yule Yalo tuliyomjua zamani, Sande Shomari, huyu ni yupi sasa, mzee wakazi? Huyu ni Yalo mwingine kwa sababu tuliyomjua zamani, wakumbuka, hakuwa anazungumza Kiswahili. <muchas> <muchas> Ehe. Yule bwana alikuwa anachapa na vitu tofauti sana na haya ambayo na anayazungumza huyu Yellowman e, e, e, e, e, e, rege, e, rege sana sana mm. E, lakini e, laki pia kuna watu alikuwa anamjua tu kama Yellow, ingawa alikuwa ajiita Yellowman mm. Basi msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express Sunday. Hapo jana, unakumbuka tukuwa tumeuliza swali mm. e, ambalo lilihusiana na Afcon, e, tukawauliza wao wana maoni gani kwamba e, Afrika akundadi Tanzania na DRC wanashiriki e, timu zao zinashiriki. Lakini leo naona una stori nzima kabisa kuhusu <laughs> kuhusu mambo hayo e, una nini? Bila shaka tunafuatilia sasa, leo tukisikia na kutaka kujua hawa vijana wa Leopards, timu ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Ni moja ya timu mbili tu katika ukanda wa afrika mashariki, Kongo DRC na Tanzania, ambazo zinashiriki kwenye Afcon. Sasa kwa upande wa Leopards tunataka kujua, je, nini ambacho wameshajiandaa mpaka sasa? Nafasi yao iko vipi? Wanaona wana hali ikoje na hii timu ya Kongo? BMJ, kama utakumbuka, mm -hmm. ni timu ambayo imetamba miaka ya zamani sana Eh, kama unakumbuka ili kombe la Afcon likamata mwaka elfu tisa mia na sabini na nne walibeba kabisa, wakawa mabingwa. Sijui ulikuwa wapi wakati huo? Ndio naanza anza shule yani, mambo yeah. Bado kabisa ulikuwa hata uelewi <laughs> kinachoendelea <duniani. laughs> eh, basi sasa, je nataka kujua mwaka huu watarudi kwenye ule utaalamu wao na kuondoka na kile kikombe mm -hmm. Sasa limetafuta washikadau wa soka wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutaka kujua maandalizi yako vipi. Tumsikize huyu kwanza, Bwana Fanfan ambaye yeye pia ni mwandishi wa redio, atueleze mambo ilivyokuwa, kutoka kule RTNC. Hapa tunaona guvernement ya republiki ya Kongo imeweka bamwaya, imeweka Uh, gouvernement ilileta vitu vyote. uh, kama mnazungumuza na bwana Chancel Mbemba mekuya capitaine wa ekipe ya timu ya RDC, anasema vema vitu vyote viko sawa, donc uh, hapa tunakwa tunachunga paka <coughs> the coupe d'Afrique, uh, yenye ichezekeke pourque tupate marezultat uh, bizuri ne uh, tunataka kumiambia kama batu bote biko tayari, washabiki wako tayari, uh, gouvernement imekuwa tayari timu yoyote iko tayari bila shaka bmj muridhi timu hii ya Congo sasa eh, ipo kundi moja na Moroko uh, Zambia na timu ya taifa ya Tanzania. Pengine timu gani ambayo una wasiwasi nayo, na pengine nini ambacho nakiwa na kuendelea mbele? Kuna timu yote nawapa wasiwasi au hamna wasiwasi wote na kundi hili? Ja ile watu wote na Congo weko naongopa sana, Medesabre anasema eko nejipiganisa amefuata mamachi yote wachezaji pia wanasema sema beko vraiment mweta moya ya concentration porue lemech baiwine ubien bafanye match nul ma Tanzanie. Tunajua kama muma eliminatoire ya Coupe du Monde yenye ilipita, baadaye DRC alifanya match nul kulubumbashi, anenda anafika kule Dar es Salaam pata ushindi, imekuwa timu moya in wajua kumekuwa uoga moja, paske imekuwa system anglophone, system anglophone na Wazambia wa mingi, imekuwa wachezaji wa sasa. Ae, wajue iko machi moya ile italeta boka mai itakuwa, kitakuwa machi ya kwanza. Kama DRC ameiwina uh, tunaona kama itakuwa deja njia watamfungulia, pourque aende mwitiem de finale, peuttre aende timu robo final Asante sana. Bila shaka tumempata huyo Fanfan kutoka RTNC uh, akisema kwamba hali halisi anavyoiona kundi lao, kazi kubwa ipo kwa Moroko na Zambia, lakini kwa upande wa Tanzania hana wasiwasi wowote wasi, akisema kwamba wanaifahamu vizuri timu hilo. Unajua, kuna wachezaji wengi wa Kongo wanacheza Tanzania. Yupo mchezaji mmoja wa Simba Sports Club hapa anaitwa Inonga Baka, yeye anacheza pia timu hiyo, inashangaa mm -hmm. lakini wale tuwauliza maswali jana jana walikuwa kama wanasema timu ya Tanzania wana wasiwasi. Wana wasiwasi <laughs> na hao jamaa wa Kongo hivyo hivyo wanasema kwamba kwa Tanzania yeye hana wasiwasi naye. Yani anajua ndio watachukua pointi zote, anaogopa Zambia uh -huh. na Morocco lakini BMJ wanasema umdhania siye unaweza kuandia. Kwa hiyo uh -huh. wajiangalie pengine maajabu yanaweza katokea kwa upande wa Tanzania, tusubiri tuone mambo yatakwenda vipi na hey. Sasa ni wakati wa kusikiliza habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken anakutana hii leo Jumatano na rais wa Palestina Mahmud Abbas, na taarifa zilizotufikia hivi punde ni kwamba tayari wamekutana siku moja baada ya kufanya mazungumzo na viongozi wa Israeli kujadili mbinu za kikanda za kutatua mzozo wa muda mrefu wa Israeli na Palestina. Blinken amesema maswala ambayo yalikuwa kwenye ajenda ya mkutano wa leo yanajumuhisha uh, yanajumuisha haja ya mamlaka ya Palestina ya Abbas ya kufanya mageuzi na kuboresha utawala wake. Mamlaka ya Palestina inatawala sehemu ya ukingo wa magharibi, huku kundi la wanamgambo la Hamas likidhibiti ukanda wa Gaza, ambako Israeli inapigania kulitokomeza kundi hilo. Rais wa Ecuador Daniel Noboa alisema Jumanne kuwa nchi yake ipo katika hali ya mgogoro wa silaha, huku kukiwa na ongezeko la ghasia katika taifa hilo la Amerika ya kusini. Rais huyo alitoa tamko hilo saa chache baada ya kundi la watu waliojifunika nyuso zao wakiwa na bunduki na vilipuzi kuvamia kituo cha televisheni cha umma katika mji wa bandari wa Guyakil wakati wa kipindi cha habari cha moja kwa moja na kufyatua risasi ndani ya studio. Baadaye polisi walichukua udhibiti wa kituo hicho na kuwakamata washukiwa kumi na tatu na kuwafungulia mashtaka ya ugaidi. Hakuna aliyejeruhiwa katika tukio hilo. Rais wa Ukraini Volodymyr Zelenski amesafiri hadi eh, katika amesafiri leo Jumatano kuelekea Lithuania kwa kile alichokiita mazungumzo kuhusu usalama, ushirikiano na NATO na Umoja wa Ulaya na ushirikiano kuhusu ndege zisizo na rubani, na vilevile vile kuratibu maswala ya msaada kutoka Ulaya. Zelenski pia amesema anatoa shukrani kwa Lithuania kwa uungaji mkono wake usiobadilika kwa Ukraini tangu mwaka 2014 na haswa sasa wakati Rusia ikifanya uvamizi kamili dhidi ya Ukraini. Afisi ya rais Gitana Zinauseda wa Lithuania ilisema pamoja na kujadili vita vya Ukraini, viongozi hao wawili pia watahutubia e watu wa Lithuania na kukutana na wakimbizi wa Ukraini ambao wanaishi nchini Lithuania. Balozi wa Taiwan nchini Marekani alikutana Jumanne na spika wa baraza la wawakilishi la Marekani, Mike Johnson, wizara ya mambo ya nje ya Taiwan ilisema Jumatano, na kuzua shutuma kali kutoka Beijing. Marekani ndiye mfadhili muhimu zaidi wa kimataifa wa Taiwan na msambazaji wa silaha, licha ya kutokuwa na uhusiano rasmi wa kidiplomasia na kisiwa hicho ambacho China inadai kuwa ni eneo lake. Alexander Yui alichukua wadhifa wake mpya mwezi uliopita, akichukua nafasi ya Hisiao Bikim ambaye sasa anagombea kuwa makamu wa rais katika uchaguzi wa Taiwan siku ya Jumamosi. Basi nasikia mchanganyiko hapo, sijui lugha uh, ngapi hapo, lakini nimenasa Kikamba hapo ningwendete ningwendete, na kusimile sawa kabisa. Ni kitu kizito hicho, na kutoka kule wanaitwa Matata. E, e, manake ukisikiliza, mm. hapo ana, anaimba kwa lugha ya Kiluya. mm. Lakini pia am, wamechanganya hapo na Kikamba. Mm. Eh, lakini unasikia bit yenyewe safi kabisa hapo. Iko vizuri sana Matata BMJ. Matata two forms kile kile. Kweli kweli bit hiyo bila shaka na BMJ mm -hmm. Wakati ukisema hayo mm -hmm. Kabla ya kuingia kwenye mada yetu ya barazani, ni wakumbushe tu wasikilizaji wetu mm -hmm. yale maeneo ambayo wanaweza kutusikiliza. Endelea. Bila shaka unaweza kutupata kule nchini Kenya, Sauti ya mwananchi radio eneo la Nakuru, Mwanedo radio kule Voi. Sasa radio pale Bungoma BMJ, unapapenda sana Kenya. Vile vile kwa pande wa Tanzania ni makao makuu ya nchi Dodoma, FM ya Dodoma, Nuru FM kule nyan nyanda za juu Iringa na KFM kule Songea, na katika visiwa vya Zanzibar kwenye marashi ya Pemba unatupata kupitia HFM pale Zanzibar. Vilevile eh, kusahau Voice of Korogwe kule eh, Tanga eh, Voice of Africa Korogwe kule Tanga ndiyo, na kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wako rna Ngoma, Redio Ngoma ya Amani, Redio Manyema nambari moja ya Kindu, na wengine wengi ni kati kama ulivyosema, mm-hmm. ni kati ya vituo vingi kabisa ambavyo vinabeba matangazo yetu uh, kurusha moja kwa moja, na tunashukuru kuendelea kusikiliza VOA Express. Sasa kwenye barazani kama ulivyowaeleza katika uh, vidokezo dokezo vyetu, Sandy Shomari, tuliuliza una maoni gani kuhusu hatua ya Korea Kusini kupiga marufuku uuzaji na ulaji wa nyama ya mbwa. Wanasemaje? Mambo ni mengi kweli kweli. Nambwa tayari kwenye laini ya simu tunaye msikilizaji. Haya basi, bahati mbaya msikilizaji huyo kwenye laini ya simu hakupatikana, simu yake imeleta shida. mm -hmm. Lakini nendelea kujaribu simu zako msikilizaji, tutakuwa pamoja nawe. Lakini kiangalia kwenye Facebook hapa, BMJ naanza. mm -hmm. Naye Sabulon Muyongezo huyo, anajiita kijana Mkongo yuko DRC mm -hmm. Anasema naipongeza Korea Kusini kwa hilo hatukuwa na mambo hayo kuchukua, maana mbwa hafai kuliwa. Ukiona hata katika mila zetu sisi wa Afrika mm -hmm. hatuli mbwa, anasema Muhamed Charo, anasema anatokea pwani ya Kenya. Ni vyema sana, kwa sababu hakuna katika eh, dini yoyote isemayo mbwa anafaa kuliwa, ila nashangaa nikiona baadhi ya nchi zingine zinakula mbwa. Haya, Michael Musa yeye anamjibu huyo Muhamed Charo, anasema Muhamed Charo, kuna wale ambao hawaamini katika udini wala Ukristo wala Uislamu. mm -hmm. Wengi wao wana dini zingine, kwa mfano Wahindi. Sasa ukikuta umechinja ng'ombe kwa mwindi ni jambo la shida. Kwa hiyo, hiyo ni tofauti kwa kila mtu, na wanazungumza kabisa. Huyu Cosmas Seni alitaka apigiwe, lakini hatukupata nafasi ya kumpata, lakini amezungumza na Richard Kambale kutoka DRC kule Beni. Anasema pengine wanafanya uchunguzi na kuona kwamba mbwa wameanza kupungua nchini humo. Nafikiri sandi lakini <laughs> <shumai. laughs> <laughs> ya mbwa yameleta matatizo. Unaweza kuelezea kwa kifupi tu kwamba pale pamekuwa na utamaduni na, uta na pia tueleze kwamba ki, ki, kitu ambacho kimefanya mm. E, bunge la Korea Kusini kupitisha e, mswada huu au sheria hii ni kutokana pia na wale wanaharakati wa kutetea haki za wanyama, wanyama e. Ehe, wanasema haifai kabisa na sio mbwa tu, kule yes. Kuna pia sheria inayohusu paka mm. Ila paka hawakutajwa katika Haya mapya, lakini tutakuja kusikia labda kwenye vijimambo. Tutasikia uh, labda kwa vijimambo <laughs> <laughs> <laughs> haya, msikilizaji, ni wakati ambapo mwenzangu Sandi Shomari husema kwamba bila muziki inakuwa haujasukuma gurudumu la VOA Express. Ni ngoma hii eh, Prince Lucky anakwambia nimependwa tena, twende kazi <laughs> lake hapo alikuwa amekosa matumaini kabisa. Alikuwa ame, lose hope, ya kwa nini amekosa matumaini? Kwa sababu anasema alikuwa amependwa mm, waka ikawa mapenzi yamekwisha, lakini sasa mm, kapendwa tena, tena. na anasema na, oh. Oh <laughs> oh <my God. laughs> baka haamini Mungu wake anamwita kwamba amependwa tena hivyo, manake mimi nikiangalia hivi naona kama yeah, eh, alikuwa amepoteza matumaini lakini bahati nzuri Kapendwa tena, kwa hiyo matumaini yamerudi, mambo yanakwenda kuwa mazuri bila shaka. Basi BMJ ukitoka kwenye kupendwa huko tena, sasa tuingie katika maswali. Tunaondoka kwa mapenzi, sasa tunaenda kwa teknolojia, sijui Eh, isiwe ina boo kwa sababu mm, mambo ya mapenzi unajua, yanachangamsha sana hata. Yeah, hii teknolojia itakuchangamsha sana msikilizaji, sio na wasiwasi <laughs> <laughs> na katika teknolojia basi, maonyesho ya teknolojia ambayo inaendelea yanaitwa CES kule katika jimbo la Nevada, mjini Las Vegas, hapa Marekani, kampuni ya kutengeneza magari ya Ujerumani BMW inaonyesha teknolojia yake mpya inawezesha magari kuegeshwa kwa mbali kwa kutumia kifaa kinachoitwa remote control, yaani bila kuwa na dereva. Unakaa tu nafanya cha cha cha, gari na paki yenyewe. Sasa basi, mzee wa kazi, mzee wa ripota wa maswala ya teknolojia yuko hapa ndani ya studio BMJ Murithi ana hiyo taarifa kwa undani zaidi. Tupe vitu, mzee wa kazi. Gari hili muundo wa BMW iX linaonekana kama linajiendesha lenyewe, lakini kwa kweli linaendeshwa na dereva anayelidhibiti kwa kutumia kifaa cha kielektroniki cha remote control akiwa umbali wa mita chache tu kutoka kwa gari lenyewe . BMW imezindua mfumo wa kuegesha gari unaojulikana kama valet, unaotumika sana hasa kwa mahoteli, lakini sasa bila kutumia binadamu kama dereva, ambapo mteja anaweza kuliacha gari katika sehemu maalum ya kushukia. Kuanzia hapo gari litatafuta lenyewe nafasi ya kuegesha kwa utaratibu kuingia kwenye nafasi hiyo, na hata kurudi pahali pa kumchukua mwenyewe inapohitajika. BMW inasema teknolojia inayotumia inaweza kuwa mfumo wa gari la kujiendesha lenyewe au mfumo wa valet unaodhibitiwa kwa mbali. Katika maonyesho ya CES, wageni wanapata fursa ya kujaribu maegesho ya valet yanayodhibitiwa kwa mbali. Torston Smith anafanya kazi na kampuni ya BMW. This is a huu ni mfano, hili ni gari la mfano na tunaonyesha jinsi ya kulidhibiti kwa mbali, hasa katika maegesho ya wa valet. Kwa hivyo gari hilo linaweza kwenda hadi kilomita kumi kwa saa, na mdhibiti anachukua na kuendesha au kudhibiti gari kwa mbali. Mtaalamu wa teknolojia ni Coscot, anajaribu kuendesha moja ya magari. Smith anasema like kuna, we'll <laughs> kuna jinsi mbalimbali mbali ambazo zinawezekana za utumiaji wa mfumo huu kutoka kwa maegesho ya magari hadi kukodisha magari. Inaweza kutumika kwa magari ya kukodisha, inaweza kutumika kwa teksi za kutumia simu, lakini pia kuna namna nyingine za utumiaji. Kwa mteja, unaweza kuamua kuendesha wakati unatuma barua pepe au kufanya chochote kingine. Remote control yenyewe hutumia picha za kamera moja kwa moja kusogeza au kuendesha gari lenyewe. Smith anasema BMW iX tayari inayo teknolojia inayohitajika, ikiwa ni pamoja na sensa zenye uwezo mkubwa kuyafanya magari yake yajiendeshe yenyewe. Maonyesho ya kila mwaka ya teknolojia ya Las Vegas CES, ambayo zamani yaliitwa maonyesho ya watumiaji vifaa vya elektroniki yalifunguliwa kwa umma Jumanne wiki hii, kufuatia siku mbili ambapo waandishi wa habari walipewa fursa ya kufanya tathmini zao. Sana, mzee wa kazi BMJ Mrithi, umeeleza vizuri sana kuhusu hiyo BMW ukisema kirefu chake ni nini tena? uh, eh, uh -huh. Bavaria Motor Works, hawa ni wanafahamika sana na sio tu BMW. Mambo mengi sana huendelea pale Bavaria. Bavaria yenyewe ni jimbo, ni lenyewe ni jimbo eh, mm. Kule Ujerumani na lina sifa nyingi ikiwa ni pamoja na kutengeneza mvinyo na pombe pombe kali. uh -huh. eh, inatoka kule na inafahamika sana maeneo yote hayo ya Ulaya kwa, kwa kweli Sio mchezo. Basi msikilizaji zito kwa kweli kweli, ndivyo uh -huh, hivyo msikilizaji, asante, tuangalie ni nini kinavuma. Muda unakimbia sana BMG, tuna chini ya dakika moja, na hiki kinavuma kwenye mitandao e, ni mengi yanavuma BMG uh -huh, lakini lakini mojawapo ni swala la Sadio Mane kupata mke wake, lakini, mke wake mpya huyu tuseme pia jana, lakini inaendelea kuvuma mpaka leo uh -huh, kwa sababu hasa tofauti ya kiumri oh. Yeye ana 31, huyu mke wake ana miaka 18. Sasa kila mtu anajiuliza, "He, inakuaje?" <laughs> <laughs> Eh, na kwamba walifanya harusi ambayo haikuwa sana na ufahari wowote eh, kwa sababu ukiangalia yule bwana ni milionea, sijui ni bilionea na mahela chungu mzima, lakini kufanya harusi ya kawaida kiasi hicho, mtu najua imekuaje. Na yule bwana ukiangalia, pesa zake nyingi, amekuwa akijenga misikiti kule kwao mm, akitoa misaada, hata kuna wakati anaonekana kwenye michuano ya simu, amebeba simu ya kawaida sasa. mm -hmm. Lakini kuna watu ambao hawataki mambo makuu ama yale ambayo mmezoea ya kuyaona, msikilizaji. Okay. Ndio muda tulokuwa nao upande wa pili. Tumekuwa na Aida Isa hapa studio, ameshirikiana na Sandy Shomari, msimamizi wa matangazo Mary Mgawe. Kama kawaida, tunakutakia siku njema kutoka hapa Washington. Nijitaje, jina langu ni BMJ. Kwaheri.