Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, na ikiwa ni tarehe 11 mwezi wa Januari mwakani wa 2024 kwa kweli, nikiwa nimechangamka vilivyo licha ya baridi kali iliyopo hapa Washington DC. Jina langu Harison Kamau na mimi naitwa BMJ Mridhi, siku ambayo tunaungana na Harison hapa studio. Sijamwona wiki nzima, amekuwa akifanya eh, shughuli eh, zingine katika matangazo mengine, lakini nafurahi eh, kuendesha mpango huu na mwenzangu Harison Kamau. Msikilizaji, kama ilivyoada, tumekuandalia mambo chungu nzima eh, hapa ikiwa eh, ni siku ambayo kama kawaida tutakuwa tukiangalia uh, suala kuhusu barazani. Uh, mwenzangu Harrison Kamau, na nini kingine? vilevile tutaangalia hali inavyoendelea baada ya janga la korona kuelemea baadhi ya mataifa, na tutaangalia Afrika kusini mambo yanakwendaje, manake ripoti zinazoanza kutokea kule South Africa ama Afrika kusini ni za kuridhisha kweli, ikifika kwenye sekta ya utalii, hasa kwa sababu pia vijana wanafaidika na sekta hiyo. Iwapo inaimarika, basi inakuwa pia na nafasi za kazi e, zinakuwa ni za kupatikana. Tutakwenda mpaka Uganda ambako e, elimu katika nchi hiyo imeingia katika matata ya hasa elimu ya juu eh, kufuatia ripoti ambayo imezinduliwa hapo jana eh, katika bunge la nchi hiyo, inayoeleza kwamba kuna baadhi ya masomo ambayo yamefanywa na wanafunzi lakini hayakuwa ameidhinishwa na baraza ambalo linahusika na maswala ya elimu ya juu. Kulikoni? Utapata yote hayo katika matangazo haya. Safi kabisa, safi kabisa. Naona Harrison anajiandaa andaa kuangalia nini kingine tunacho, lakini pia tutakuwa na uh, yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na muda kamili, ukiruhusu. Mm -hmm. Tutaangalia pia nini kinachoendelea katika burudani eh, leo siku ya Alhamisi kweli kabisa, lakini naona BMJ, fungua uwanja tu mara moja, tuelekee huko Uganda. Hebu tueleze kuna nini. Safi kabisa, ni kama ambavyo nimekueleza kwenye vidokezo vyetu kwamba serikali ya Uganda katika, uh, yale ambayo yameibuliwa hivi karibuni imebaini kwamba vyuo vikuu vitano vya umma katika taifa hilo vimegundulika kuwa vinaendesha jumla ya masomo 222 yaani, hizi ni kama kozi ambazo wanafunzi wanazichukua katika vyuo hivyo, ambayo ni masomo ambayo, ambayo hayakuidhinishwa na Baraza la Kitaifa la Elimu ya Juu ambayo kwa kifupi e, au baraza ambalo kwa kifupi linajulikana kama nche ama nche, jambo ambalo linaweza kuwa kikwazo kwa wanafunzi walioathirika kutokana na kupata e, kazi ama kutoweza kupata kazi, wanaweza kukosa kazi e, au hata kuendelea na masomo zaidi kwa kutumia ada hizo ambazo hazigunduliwi e, rasmi. Matokeo hayo yako katika ripoti ya mkaguzi mkuu wa hisabu za serikali mwaka 2022 2023, ripoti ambayo ilizinduliwa jana katika bunge la nchi hiyo. Tathmini ya programu kutoka vyuo vikuu kwa mfano hivyo vitano, imebaini kwamba kati ya programu 692 ni 332 tu, hiyo ikiwa ni asilimia 44, ambazo zimeidhinishwa na baraza hilo. Na taarifa hiyo inaeleza mengi zaidi, vyuo kama chambo vyuo kama kile cha Makerere na kadhalika eh. Kwa hiyo eh, imezua eh, hali ya mm, tuseme gumzo katika nchi hiyo kuhusu eh, inakuwaje kwamba Uh, hizi ni kozi ambazo hazikuidhinishwa lakini zimesomeshwa ama wanafunzi wamepata eh, kupewa kozi hizo. Tuungane sasa na Francis Babu. Huyu ni mchambuzi wa maswala mbalimbali nchini Uganda, lakini pia alikuwa ni waziri wa elimu nchini Uganda kwa wakati mmoja. Eh, Kapteni Babu, kwanza tathmini yako kuhusu hili ambalo limeibuka kuhusu hizi kozi ni ipi? Unajua kitu imeleta ni kwanza Uh, ni, ni ile, ile Council of Higher Education imeanzwa ni, ni mpya. Kitu cha pili wanataka waweka haya mambo yote kwenye computers. Sasa kutoka kwa universities za mbalimbali kuingia kwa hizo kompyuta kulikuwa kuna tabu kidogo ya namna wanafanya hizo kazi. Council ya Higher, Higher Education hawatu watu, hawana watu wa kutosha, na, na, na, na, na universities zenyewe zilikuwa hazijafata huyo mfano kitu wanataka wafanye sasa inaonekana wamegundua kwamba lazima wakae chini, watafute njia nzuri ya kufanya haya maneno, yani awe kila miaka mitatu au mine au mitano, wanaweza kuwa wana, wanakaa chini alafu wanatafuta wana, wana, wana namna wanaweza kuweka hivyo vitu kwenye kompyuta. Ni tabu, ni kuweka vitu kwa kompyuta, hakuna kitu kingine. Na zile kosi sio mbaya, kama university haitaki kosi, inasema hii kosi hatutafanya tena. Lakini inaonekana kuna watu hawajafahamu vizuri zile njia mpya za, za kutumia kompyuta. Sasa kuna wale wanauliza je, kama hazikuwa zi, zimepitishwa na, na hii mamlaka ambayo inahusu, ama baraza la elimu ya juu, wale ambao wamefanya kozi hizo itakuwaje? Je, je zitatumika? zita wale ambao wanaajiri ama wana yeah, nafasi za kazi yeah, wataefanya wamefanya meeting yani, uh, Council of Higher Education na universities wamekaa, wakaona kosi gani zote watakubali, lakini lazima watumie njia zile walikuwa wanataka kutumia. Wataona namna gani wanaweza kufanya kile kitu inaitwa accreditation, yani kuwa zinakubaliwa lakini bado kuna mazungumzo yanakwenda mbele kutoka apate hivyo vitu. Kuna mazungumzo ya nguvu sana imeenda mbele, sio mbali sana, watakuja tuambia watafanya kitu gani. Hawawezi kutoa zile digri kwa sababu jamaa alikaa miaka mitatu miaka nne au miaka mitano amesoma, amemaliza, alafu nawambia sasa, huwezi kumpa ile digri. Sio hiyo, haiwezi kuwa ni haki. Hataki kuchukua kote, hatakushinda. So universities kitu imeleta tabu ni kimoja tu. Kukaa chini kutumia hizo njia mpya zenye wameleta za kutumia kompyuta tu ndio inaleta tabu. Hakuna kitu kingine. Asante sana Bwana babu kwa kuzungumza nasi leo. Safi kabisa. Ndivyo mambo yalivyo nchini Uganda, suala ambalo tutaendelea kulifuatilia kwa sababu eh, limeibua gumzo chungu nzima, hisia mseto zinatoka huko kama nilivyoeleza hapo mwanzo. Basi mm-hmm. Shida, shida. ID. Eh. Shida, shida. Anajulikana kama Abdul Hamid Saidi eh, mwanamuziki huyu kutoka Bongo amekuwa akiangusha vitu, na ndio inatuingiza katika ripoti yetu ya pili. Karibu uh, mwenzangu Harisan Sukuma vita. Asante sana. Baada ya ngoma hiyo ya Kontawa, shida kweli, kabisa. BMJ ni mtu ambaye unampendelea na kumfuatilia vilivyo, ndio inatufungulia jambo ambalo tulitokeza hapo awali. BMJ, unajua uh, kwamba mambo yalikuwa kwa kweli yamekuwa magumu wakati wa COVID, uh, na kukawa kwamba mataifa mengi yalikuwa masana lakini saa taifa ambalo kwa Afrika kwa kweli lilielemewa zaidi na janga hilo ni Afrika Kusini. Kukawa kuna matatizo baada ya janga la korona, tena kukatokea tatizo la pili, tatizo la umeme. Kukawa Afrika Kusini yote kitaifa, kuna tatizo la umeme. Kukatokea tatizo la tatu uh -huh. ukosefu au utovu wa usalama. Sasa mambo hayo matatu yaliathiri Afrika Kusini kwa namna kubwa mno, na hasa kwenye sekta zote, lakini iliyoathiriwa zaidi ni ya utalii, maanaake wageni waliogopa kuenda Afrika Kusini. Basi pindi baada ya kufunguliwa na kuondolewa uh, uh, kanuni za kutotembeleana kutokana na janga la korona, ripoti inayotokea Afrika Kusini sasa hivi mm -hmm. ni ripoti ya kuridhisha sana. Kitu cha ja kwanza, wanasema kwamba utalii umeongezeka pakubwa zaidi na wanasema kwamba miji kama Cape Town na Durban mm -hmm. imepita hata Johannesburg sasa kutokana na watalii wanaoingia. Na unajua, kama Johannesburg ilikuwa inaanza kujulikana kama the New New York York. Ehe, lakini Afrika wanasema, wanasema japo uh, watalii wameongezeka kwa kweli, upande wa Johannesburg bado wanasuasua kidogo kutokana mm -hmm. na usalama, lakini Durban na Cape Town kule mambo yameenda vizuri sana, lakini sio hilo tu, upande wa vijana mm -hmm. kwenye taifa ambalo asli 30 hawana ajira, wanasema tayari asilimia 47 ya vijana wamepata ajira mpya kutokana na utalii katika miaka miwili ambayo imepita, jambo la kuridhisha sana bila shaka. Lakini wanauliza sababu ni zipi? Nimekuwa nikiwatafuta wale waliopo Afrika Kusini, nikawa na matatizo ya mawasiliano, lakini takwimu walizotoa au sababu za mojawapo ya kuimarika kwa utalii, wanasema kitu cha kwanza ni kuimarika kwa usalama. mm -hmm. La pili wanasema kwamba Afrika Kusini imechukua jukumu la kujiuza zaidi kisoko kuuza utalii wake, lakini wanasema pia sarafu randi ya Afrika Kusini imeshuka dhamani yake. Kwa hivyo wageni wengi wenye dola uh -huh. na wenye euro wanakimbilia Afrika Kusini, kwa kwamba hela zao zinawapa ama zina u, u, u, uwezo mkubwa sana mpindi wanapoingia Afrika Kusini. Vilevile wanasema kwamba mikutano mingi ya kimataifa na michezo inavutia Afrika Kusini kwa sababu miundombinu yao iko mbele kwa hivyo sasa kilichoko ni kwamba pia wale wenye kwenye mitandao ya kijamii kama vijana wanaofanya YouTube na pia documentary, wengi pia wanakimbia Afrika Kusini, wanasema mazingira yamekuwa salama na sehemu za kutembeleza kitalii ni nyingi mno. Kwa hivyo ni jambo ambalo linaashiria uh, mwamko mpya kwa Afrika Kusini, na ikizingatiwa kwamba mengi tuliokuwa tukisoma siku za nyuma na sio mbali sana yalikuwa yote ni mabaya mm -hmm. umeme uh, kosefu usalama na na, na mambo mengine kama yale. Lakini huko huko Afrika Kusini ni kwamba kama ulivyosema Cape Town imeipiku sasa Johannesburg ambayo ilikuwa ndio inaongoza kwa muda mrefu. E, lakini kwa ujumla wake hali imekuwa imeimarika zaidi katika nchi hiyo na moja ya sera eh, moja ya sababu pia ni sera ambazo serikali huwa zinaweka. Unajua kuna nchi ambazo huwa zinashindana na Afrika Kusini kwa wageni, ikiwa ni pamoja na Kenya wengine wamekuwa wakikosoa kusema kwamba sera zilizowekwa eh, hazi, hazi, sio rafiki eh, kwa kuwakaribisha eh, watalii katika nchi hizo. Kweli kabisa. Na tukimalizia wanasema tu miaka miwili mwaka iliyopita Afrika Kusini ilipata dola bilioni 11.2 kutokana na utalii, wakati wageni tu baada ya kufunguliwa kutokana na Covid mm -hmm. Wakiingia zaidi ya laki saba wageni au watalii kule Afrika Kusini. Kwa hivyo hongera Afrika Kusini tukitumai kwamba mataifa mengine pia yatakuwa na ripoti kama hizo za kuimarika kwa utalii ili uchumi uimarike na vijana wapate ajira. Yote haya ni kupitia VOA Express na sasa tunaelekea kwenye habari za kimataifa. Majaji kwenye mahakama ya kimataifa ya haki leo wameanza siku mbili za kusikiliza kesi iliyowasilishwa na Afrika Kusini ikishutumu Israeli kwa kutekeleza mauaji ya kimbari katika vita vyake huko Gaza. Afrika Kusini imeiomba mahakama hiyo ya muru kusitishwa mara moja kwa kampeni ya Israeli huko Gaza ambako Israeli imesema kwamba nia yake ni kuiangamiza ama kuliangamiza kabisa kundi la Hamasi kufuatia shambulizi la tarehe 7 mwezi Oktoba kusini mwa Israeli. Msemaji wa serikali ya Somalia amesema leo kwamba serikali inafanya kila juhudi ili kuwakoa abiria waliokuwa katika helikopta ya Umoja wa Mataifa iliyotekwa nyara na wanamgambo wa Al-Shabab, ingawa maafisa wa kijeshi wamesema kwamba huenda ikawa vigumu kufika mahali walikopelekwa. Helikopta hiyo iliyokodishwa na Umoja wa Mataifa ilikuwa ikipeleka dawa wakati hitilafu za kimitambo, kimitambo zilipoilazimisha kutua kwa dharura karibu na kijiji cha Hidhere kilichoko katikati mwa Somalia na kinachodhibitiwa na wanamgambo. Wanaume wawili raia wa Somalia pamoja na raia kadhaa wa kigeni ni miongoni mwa watu waliokuwa ndani ya helikopta hiyo. Wengi wao walichukuliwa mateka na wanamgambo, maafisa wawili wa usalama wameambia shirika la habari la Reuters. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken leo Alhamisi anakutana na rais wa Misri Abdel Fattah el Sisi wakati kukiwa na juhudi za kudhibiti vita vya Israeli na Hamasi huko ukanda wa Gaza pamoja na kuachiliwa kwa mateka wanaoshikiliwa na wanamgambo huko Gaza. Misri imekuwa na jukumu kuu katika mashauriano ya awali yaliyopelekea sitisho la muda la mapigano, wakati ambapo Hamas iliwaachilia zaidi ya mateka 100 huku Israeli nayo ikiachilia zaidi ya wafungwa 240 wa Kipalestina. Waziri mkuu wa Papua New Guinea James Marape leo ameapa kukomesha uvunjivu wa sheria, kufuatia kasia zilizopelekea kuuawa wa kwa watu 15 wakati waandamanaji walipochoma majengo pamoja na kupora maduka. Kasia zilizuka kwenye mji mkuu wa Port Moresby Jumatano jioni baada ya kundi la wanajeshi, maafisa wa polisi pamoja na walinzi wa jela kuanzisha maandamano dhidi ya serikali. Baada ya saa kadhaa, maandamano hayo yalikuwa yameenea hadi kwenye mji wa Lae uliopo takriban kilomita 300 upande wa kaskazini. Marape ameomba msamaha kwa taifa mapema leo akisema kwamba uvunjifu wa sheria hatutavumilia. Hii ni nchi yenyu sawa na ilivyo yangu. Kuvunja sheria hakutaleta matokeo yoyote, amesema Marape. Mkuu wa polisi David Manning amethibitisha kuwa takriban watu 15 wameuawa wakati wa maandamano hayo. Hospitali kuu ya Port Moresby imetibu watu 25 kutokana na majeraha ya risasi. sana unasikia mambo hayo ya habibi pale eh? Mr. Lavalava. <laughs> Bila shaka, bila shaka eh? Mwanamziki e, kutoka Bongo ili wani kundi saba uh, mwenzangu Kamau wanajita Lavalava, lakini sio mtu mmoja wajua. Mista Lavalava, yule jamaa anakwambia anaangusha vibao kabisa. Lakini mambo ndivyo yanavyokwenda ndani ya VOA uh, Express, kiashiria kamili kwamba tumefika wakati wa uh, barazani, na hapa ni mambo ya Afcon ambayo unajua unawafahamu vizuri BMJ, unajua sasa kitufe kinaanza pale uh, Jumamosi tarehe kumi na tatu uh, mwaka huu kuelekea hadi Februari 11. Tutakuwa macho yote yanaelekea kwenye AFCON, michuano ya timu moto moto za kiafrika zikiwemo kina Nigeria, Equatorial Guinea, Ghana, Cape Verde, Cameroon, ivory coast, kina Misri na kina Senegal, miongoni mwa nyingine mm, na mambo kweli yamechangamka kweli kweli, ikizingatiwa pia, kesho tutazungumzia hili kwa kina kwenye live talk, mimi na wewe, sio bila shaka? Bila shaka kipute hicho, uh, kinaanza uh, sio siku nyingi kuanzia sasa uh, lakini hatuzungumzi sana kuhusu kipute chenyewe kwa ujumla wake. Katika e, barazani hivi leo, tunauliza kati, kati ya Tanzania na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni nchi gani ambayo unadhani itafanya vizuri zaidi? Ndivyo hivyo tulivyouliza uh, mwenzangu kama au. Na majibu si haba yameingia kweli kweli. Sosi Katembo anasema yuko Kisumu, Kenya, anasema mzaliwa wa DRC Beni, nchi yangu ndio itashinda, yeye anasema DRC ndio itaongoza. mm -hmm. David Paul anasema Tanzania itafanya vizuri kwa sababu ushindani umeongezeka kwenye kikosi tofauti uh, hi, na siku za nyuma. Hii inachangiwa na kuongezeka kwa profession, uh, professional, uh, player wengi kwenye kikosi cha Tanzania. Alijia anasema swali la kipuzi sana hili, hivi TZ inaweza kabisa jilinganisha na DRC kwenye upande wa mchezo wa miguu? ndoto achana ah, na hizo ndoto. Yeye ndio anasema ali G, haya <laughs> Emmanuel Emmanuel anasema DRC wana nafasi kubwa kabisa kupiga hatua kuliko wenzao wa Tanzania kwa sababu kikosi cha DRC kina uzoefu wa tajriba na tajiriba kubwa sana ukilinganisha na Tanzania. Eliseo Palangio Liverpool nafikiri E, ama ulikuwa umemwangalia huyo Kamau, anasema yu atoka kule Arusha Tanzania, nasema nadhani DRC watafanya vizuri zaidi kuliko Tanzania, sisi hapa Tanzania, kwa sababu moja, uzoefu pia na uwezo wa wachezaji. Na sasa ukumbuke kwamba hawa DRC kwa kweli walipata ushindi nafikiri miaka ya sabini, Kamau, na wamekuwa wakijizatiti sana katika siku uh, za, za hivi karibuni eh, katika mashindano haya hasa eh, katika bara la Afrika kama baadhi ya timu ambazo zinahusika. Kwa hakika ni kweli kabisa, lakini hii barazani BMJ ni kama imefungua ukurasa sasa wa mambo ya AFCON. Naona mchango tayari umeanza kwa njia kubwa hmm. Na muda hauturuhusu tukasoma maoni yenu mengi sana, lakini mnaonekana washabiki kabisa wasoka, na wa soka nawashukuru sana kinasangakumbushe wajunge nasi kesho kesho ya, kwenye Livetok nilikuwa nimeshasema hmm. Zabron, asanti sana Baraka Jadushime Pacific miongoni mwa wengine wengi, na kama mwenzangu anavyosema, kesho saa moja na nusu jioni, Ijumaa, saa za Afrika Mashariki, wakati wa LiveTok tutazungumzia zaidi kuhusu AFCON. Mambo yakiwa ndio hivyo kwenye barazani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi, e, basi tupate kitu hiki, uh, katika muziki hi Leo tunaye mapenzi, okay, Sentano anasema so, mapenzi okay. tusikie kwanza. anajulikana kama Innocent Omari huyu mwanamuziki e, ambaye kwa jina la kisanii anaitwa Sentano katika e, ile e, tuseme ni mtindo huu wa bongo flavo anakwambia mapenzi. Nafikiri hawa wanamuziki uh, Kamau kutoka bongo wameinuka sana hata kuliko hapo mbeleni. Au unaona vipi? Wanamuziki wote wanainuka, wote usanii unapanda. Usani unaendelea, usani unapanda ndugu yangu. Unasema sio wale wa Tanzania peke yao. No, wa Tanzania lakini wote eh. Sasa Nigeria utasemaje? Afrika Kusini utasemaje? Ni kweli kabisa, lakini wanafanya bidii yani, tuseme viwango vimepanda, mm -hmm, vya mziki. Na nataka siku moja tuzunguke eneo lote hilo mpaka na Somalia pia, tusikie mazao ziko na Rwanda. Nimesahau, Rwanda imeamka kweli kweli, sio mchezo. Vipi? na mm -hmm. kule Somaliland kwenyewe safi sana. Ndivyo hivyo, msikilizaji, mambo hayo yote unaweza kuyapata tu kupitia hapa VOA Express, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ambayo yanakujia pia kupitia redio zetu shirika katika eneo lote la Afrika Mashariki na kati. Kama utuende wapi? Nitakwambia, leo kama kama kawaida mambo mambo mambo ya ya ya ya burudani burudani burudani lazima yaingie BMJ uh -huh. uh, wakati tukiangalia nini kinachoendelea kwenye kwenye fani fani ya burudani na na na mengi mengi tu uh -huh. ambapo unajua unajua ulivyotaja wasanii kabisa kwa kwa sababu yanaendelea kujitokeza. uh, mwanamuziki mmoja alijulikana kama Octopizo Octopizo Octopizo huko nchini Kenya alikuwa uh -huh. uh, sifa na kwa hakika najua unamjua Octopizo. Sasa ambaye Octopizo, uh, uh, uh, hivi karibuni tu ametoa kumbukumbu za baba yake marehemu uh, baada na alifanya kwa njia ya kufungua uh, uh, chumba au ukumbi wa kumbukumbu kumbu kwa heshima ya baba yake. Aha. Sasa oktopizo pale ame, amefanya kama mambo yanayofanyika upande huu labda o, mataifa mengi ya Magharibi, kwamba kwa heshima ya baba yake yeye amefungua ukumbi huu wa makumbusho, na, na anasema kwamba sio tu ni kule upande wa kaunti ya Siaya, ni magharibi mwa Kenya, akisema kwamba ukumbi huo wa makumbusho ambao ni kwa heshima ya baba yake ni wa kuweka usanii ambao familia yake imekuwa ya usanii na ina historia ya usanii, akisema kwamba kwa kufanya hivyo atahifadhi na kuhakikisha kwamba kando hata na kuimba, na pindi atakapomaliza kuimba, familia yake ambayo ni ya kisanii itaendelea kukumbukwa na wengi na vizazi vijavyo, akisema hili ni muhimu hasa kwa wasanii wa Kiafrika kwamba historia zao zikasomwa na zikaendelea kusomwa kama kivutio cha historia uh, ya msanii pindi anapomaliza hali yake ya kuwa msanii ambaye anaonekana kila wakati. Safi kabisa, ndivyo hivyo huyo uh, Oktopizo. Kama unakumbuka siku za nyuma kidogo, alikuwa anavuma sana, sijui kama ametoa ngoma mpya hivi karibuni. Ah, hivi karibuni sidhani ametoa, lakini bado jina lake, unaona bado unalitambua vizuri. Eh, kabisa kabisa, kwa kweli ni mmoja wa wanamuziki ambao nitajika Afrika Mashariki na Kati. Eh, basi muda unaobaki tuangalie swali la leo tulikuwa tumeuliza. Uh, hapo jana tuliuliza uh, swali ambalo uh, tulitarajia kwamba mngelijibu kwa wingi, wasikilizaji, na ni kuhusu kuhusu hali ilivyo kule Afrika ya uh, katika eneo la DRC ama nchi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Upinzani na asasi za kiraia uh, katika nchi hiyo zimepinga tena matokeo rasmi ya uchaguzi wa Rais Chisekedi. Nini maoni yako kuhusu msimamo huo? Na kama ilivyo desturi, mmejibu kwa wingi. Naona huyu Zabloni Mayongezo, kijana mkongwe kutoka Beni, anasema ni jambo la aibu kwa upinzani kutokubali kushindwa kwao. Vile vile, Moisi Kiriswi anasema sisi raia ndio tumemchagua rais Felix, hawa wapinzani wasituletee masiara haya. Mkali kali sana. Valentine Bahizi anasema wavumilie matokeo hayo, ningelomba kwa seni kumaliza kazi yote kwa jumla, kuweka hadharani wabunge hao, wajue nani ameshinda tutakuwa na ripoti kuhusu nani ameshinda hapo kezo kesho kutoka kwake Malivika mwenzetu huko mashariki mwa DRC na ndio muda tuliokuwa nao katika VOA Express. Kamau, tufunge kazi kweli. Asanti sana mwenzangu BMJ Mridhi, kwa upande wa pili Aida Isa na tulikuwa na msimamizi wetu Meri Mgawe. Hatuna mengi kutoka hapa Washington DC ila kukuambia tu kama huko Afrika ya mashariki na kati, uwe na jioni njema, na wengine wote kwa muda tofauti uliopo ulimwenguni, kwa heri ya kuonana.